รบกวนถามเรื่องโช้คหน้าke10หน่อยครับ(อยากยัดล้อ17อ่า)

การสนทนาใน 'Good Old Car' เริ่มโดย powerballก็แค่เสรีไทย, 13 มกราคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
    คืองี้ครับผมมีtoyota ke10 อยู่คันนึงตอนนี้ล้อหลังก็17แล้วครับแต่ล้อหน้านี่ดิมันใส่ไม่ได้อ่ะครับมันติดตรงเบ้าโช้คที่รองสปริงอยู่อ่ะครับพี่ๆๆพอจะทราบไหมว่าจะหาโช้คไรมาแปลงใส่ได้มั่งครับหรือจะเอาโช้คเดิมไปทำสตัทใส่สปริงหลอด(อันนี้มีเพื่อนแนะนำมาครับ)มันจะได้เล็กลงคือตั้งใจอยากใส่17มากๆๆเลยครับแต่ไม่รู้จะไงดียังไงรบกวนช่วยแนะนำที่ครับ(เรื่องของเรื่องจะยัด sr ครับเครื่องมากองคอยแล้วเลยอยากใส่ขอบ17ครับ)ขอบคุณครับ

1. John <<GooD-oLd-CaR>>

John <<GooD-oLd-CaR>> New Member VIP

1,927
    89
    0

อยากสวยก็ต้องทำใจแลกกับความเด้งที่จะเกิดขึ้นแน่นอนสำหรับการแปลงเป็นสตรัท
    แต่มันก็เป็นวิธีที่ง่ายที่สุดครับ เพราะชุดโช๊คสปริงรุ่นนี้จะหาแปลงใส่ก็คงยาก

มีอีกวิธีคือไม่เปลี่ยนเป็นสตรัท แต่ตัดต่อแผ่นรองสปริงให้ยกระดับขึ้น จะได้ความนิ่มกว่าการแปลงเป็นสปริงหลอดและเปลี่ยนเป็นสตรัทแน่นอนครับ

2. wasinarm

wasinarm Member Member

325
    0
    16
    เด้งๆมัน สนุกดีน่ะคับเวลาขับอ่ะ

3. ขอบคุณมากครับพี่จอห์นแล้วพี่พอจะแนะนำร้านที่จะทำตัดต่อเบ้าสปริงได้ไหมครับอยากได้งานแบบดีๆๆหน่อยครับกลัวไปเจอแบบชุ่ยๆ อ่ะครับ เอาที่ไหนก็ได้ครับในกรุงเทพน่ะพี่ เดี๋ยวผมคงถอดไปเองอ่ะครับยังไงก็รบกวนอีกหน่อยนึงครับพี่ขอบคุณมากครับ

4. wasinarm

325
    0
    16
    อัพรอคำตอบ

5. John <<GooD-oLd-CaR>>

John <<GooD-oLd-CaR>> New Member VIP

1,927
    89
    0
    ถอดไปเชื่อมใหม่คงลำบากเรื่องการกะระยะของสปริงนะครับ ว่าจะสูงจะต่ำแค่ไหน
    ลองไปหาเพื่อนพี่ดูครับ บ้านน้องอยู่สุขา 2 เอง ร้านเพื่อนพี่อยู่ลาดปลาเค้าครับ
    ถ้าวิ่งจากนวมินทร์ตรงมาเข้าเกษตรตัดใหม่ วิ่งผ่านแยกมาเรื่อย ๆ จนเจอสี่แยกลาดปลาเค้า เลี้ยวขวามาทางวัดลาดปลาเค้า วิ่งตรงมาเรื่อย ๆ มองซ้ายไว้ ร้านจะอยู่ซ้ายมือ ก่อนที่จะเจอซอยที่เลี้ยวซ้ายไปอุโมงที่ทะลุราบ 11 ครับ ชื่อร้านชาญชัยโช๊คอัพ

ให้เค้าทำเป็นสตรัทปรับสูงต่ำโดยใช้เบ้าเดิมสปริงเดิมโช๊คเดิมก็ได้ครับ คือทำเป็นเกลียวรองรับเบ้าโช๊คเอาไว้
    ทางที่ดีขับรถไปวัดดีกว่าครับ

อ้อ...แล้วอย่าลืมบอกว่าพี่แนะนำมาหล่ะ จะได้ราคาถูก ๆ อิอิ

6. wasinarm

325
    0
    16
    ใจดีจังพี่ชาย

7. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18
    แนะนำให้ไปวันธรรมดานะคับ เพราะจะได้ราคาถูกจิงๆ ถ้าไปเสาร์อาทิตย์ ไม่ถูกแน่ๆ

8. COROLLA BOY

COROLLA BOY New Member Member

507
    1
    0

9. John <<GooD-oLd-CaR>>

1,927
    89
    0
    อย่างในรูปเนี่ย โคตรเด้งนรกเลยหล่ะครับ 555555

10. โอมเมก้า

โอมเมก้า New Member Member

376
    21
    0
    ทำเสร็จบอกผลด้วยคับ กะลังจะทำเหมื่อนกัน
    ขอบคุณคับ (ล่วงหน้าเลย)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้