โช๊คหน้า NV เสีย ทำไงดี

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Kasaphol, 18 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Kasaphol

Kasaphol New Member Member

23
    0
    0
    โช๊คหน้า NV ของผมเสียจะเปลี่ยนหรือซ่อมดีครับ ผมติดแก๊ส LPG ใช้ถัง 75L ถ้าเปลี่ยนคู่ละเท่าไรยี่ห้ออะไรดี ถ้าซ่อมที่ไหนดี ราคา อีกนิดครับ โช๊คแก๊ส น้ำมัน แก๊สกึ่งน้ำมัน แบบไหนดีกว่ากัน ขอบคุณครับ

2. naynop

naynop New Member Member

4
    0
    0
    กำลังจะเปลี่ยนเหมือนกัน อิอิ

3. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    คู่หน้าก็ ...KYB standard ก็ ประมาณ ห้าพันครับ ..

อัดน้ำมันก็ ต้นละ ...ห้าร้อย .. ครับ ... :D

4. tuta

tuta New Member Member

509
    70
    0
    เปลี่ยนของใหม่ดีกว่าครับ ใช้ยาวๆสบายใจกว่า
    ถ้าไม่โหลดก็ KYB Standard ตามคุณ Jacky เลย

ป.ล.เคยอัดน้ำมันแล้วอยู่ได้ 4-5 เดือนก็รั่ว (ขับในกทม.นี่แหล่ะ ไม่ได้ไปลุยไหนเลย)

5. sayon

sayon Member Member

607
    11
    18
    จาตามมาเก็บข้อมูล...อิอิ

6. virus_x

virus_x New Member Member

483
    3
    0
    ซื้อใหม่ดีกว่าครับ ของผมอัดมา ไม่ได้เรื่องครับไม่นานก็เน่าครับ เดี๋ยวเสียน้อยเสียยากเสียมากเสียง่าย

7. parn_nv

parn_nv New Member Member

30
    0
    0
    เซียงกงคับคู่ละ 2000 ดีกว่าของศูนย์บ้านเราผมใช้ปีกว่ารั่วแต่ใช้ของเซียงกงเกอบสามปีแล้วยังใช้ได้ดีอยู่คับ

8. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    ของเชียงกง มี 2 แบบนะครับ
    แก๊ส กับ น้ำมัน
    ราคาเท่ากันนะครับผม
    2000 [บาทครับ
    สิ่งที่ได้ก็คุ้มนะครับ เบ้าโชคบน ของแท้ก็ ราคา 1350 แล้วครับ
    ต้องเลือกดีๆนะครับ ชัวเลย ผมว่าถ้าไม่โหลดซื้อของเชียงกงก็ดีครับ
    ถ้าของคายาบ้าคู่ละ 5500 นะครับ

9. Nowbassist

Nowbassist New Member Member

296
    3
    0
    คายาบานี่ดีกว่ากาเบรียลไหมครับ

ขอบคุณครับ

แล้วถ้าเป้นโช๊คของพัลซานี่ต้องแปลงไหมครับ หรือใส่ได้เลย

ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้