W202 จุกจิกไหมครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย มรดกพ่อ, 22 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. มรดกพ่อ

มรดกพ่อ New Member Member

2,307
    29
    0
    พอดีมีคนจะเอามาขายเป็น C220 W202 รถนำเข้าอ่ะคับ แอร์ออโต้ ซันรูฟ ไม่ทราบว่ารุ่นนี้ซ่อมเเพงมากไหม ปัญหาระบบไฟมีมากหรือเปล่าครับ อะไหล่ใช้เเทนรุ่นอื่นได้ไหม รบกวนท่านที่เคยใช้หรือมีข้อมูลด้วยนะครับ
    หรือเล่น ตัวผลิตในบ้านเราดีกว่า

ขอบคุณครับ :p

2. golfcef

golfcef New Member Member

229
    25
    0
    เหมือนกันครับ ลองถามนะว่าสายไฟเครื่องเปลี่ยนมาหรือยัง
    นั่นแหละตัวจุกจิกที่สุด แต่อย่างอื่นก็ไม่น่าจะมีอะไรมาก
    ยกเว้นระบบ อิเลคโทรนิคที่มันมีมากกว่า w124 หน่อยนึง
    อะไหล่เครื่องเนี่ยใช้กันได้กับ ตัวถังที่มีเครื่อง 2200 เหมือนกัน
    ผลิตนอกผลิตใน เหมือนกันครับ รถนอกจะดีกว่าด้วยซ้ำมาตราฐานสูงกว่า
    บ้านเรา (นิดนึง) แต่สำหรับเรื่องความร้อนอาจจะมีปัญหา
    ถ้ารถมาจากประเทศที่เป็นเมืองหนาว แต่เค้าใช้มาขนาดนี้แล้วคงตัดปัญหาเรื่อง
    พวกนี้ไปได้แหละครับ

3. megaohm

megaohm New Member Member

362
    3
    0
    สายไฟอย่างเดียวเลยครับ

4. มรดกพ่อ

2,307
    29
    0
    เเล้วเรื่องแอร์ล่ะครับ เคยได้ยินว่าซ่อมทีหลายหมื่น เเทนที่จะได้อากาศหนาวๆ กลายเป็นหนาวราคาซ่อมเเทน

5. nuno69

nuno69 New Member Member

343
    20
    0
    ของที่บ้านตอนเค้าให้ไปทำเรื่องระบบไฟไม่ได้เข้าไปทำ ตอนนี้รวนเชียว แอร์เท่าที่มีปัญหาอยู่ตอนนี้ เป็นที่โบลเออร์ เกือบๆหมื่น คนอื่นร้อนแต่ผมหนาวเลยครับ

6. golfcef

golfcef New Member Member

229
    25
    0
    เข้าศูนย์แพงแน่ครับ แต่นอกศูนย์รับรอง โบลว์เอรร์ราคาไม่ถึงแน่ ๆ เรื่องแอร์ เพราะมันเป็นระบบแอร์ auto มันเลยค่อนข้างแพงครับสำหรับระบบ เพราะฉะนั้นผมใช้ 124 แหล่มสุดแล้ว
    ค่าซ่อมถูกอย่างเหลือเชื่อ ถูกกว่ารถญี่ปุ่นบางยี่ห้อซธอีกครับ

7. ac2007

ac2007 New Member Member

76
    14
    0
    พอจะตอบได้คับเพราะเคยใช้อยู่หลายปี
    สายไฟชุดหนึ่งไม่เกิน 8000 บาทคับ (อู่เบนซ์ไม่ใช่ศูนย์นะคับ) (มือ2)
    แอร์ ส่วนมากมันชอบตันคับ โบเวอร์แอร์ ตกอยู่ 4-5 พันได้ แต่ตัว สวิทซ์ แพงคับ (เรียกไม่ถูกว่าอะไร) ประมาณ 5000 คับ (มือ2บิว)
    ถ้าจะซื้อแนะนำ รุ่นปี 96+ คับ รีโมตรยิงบน(ตัวรับรีโมตจะอยู่ตรงกระจกมองหลัง) แอร์ AUTO
    ถ้าซื้อมาไม่มีปัญหาก็โชคดีไปคับ เพราะอะไหล่ เบนซ์ทนมากคับ แต่ถ้าเสีย แล้วต้องซ่อม ไส้แตกแน่ แพงสุดๆ ถ้าต้องเปลี่ยนแนะนำใช้ของแท้ ไปเลยคับ เปลี่ยนทีใช้ยาวคับ ถ้างบจำกัดก็ของแท้มือ 2

รถรุ่นนี้คลาสิคและหรู คับ ยิ่งถ้าเป็น AMG รอบคัน หรูไปเลยคับ แต่ช่วงนี้อากาศโคตรจะร้อน ถ้าคิดจะซื้อมาใช้งานทุกวัน ในเมืองน่าจะไปใช้พวก jazz หรือ วิออส ยาริส น่าจะสบายใจกว่าคับ เพราะกลัวปัญหาเรื่องความร้อนคับ

8. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    แอบอ่านด้วย สนใจอยู่เหมือนกัน

9. มรดกพ่อ

2,307
    29
    0
    สรุปว่าไม่ได้เลวร้ายอย่างที่คิดใช่ป่าวคับ ผมอยากได้เพราะเห็นว่าเป็นรถนอกมีซันรูฟ เเล้วราคาไม่เเพงเมื่อเทียบกับสภาพ ( รถญาติวิ่ง 3 หมื่นโลเอง ) อีกอย่างอยากทำเป็น AMG เหมือน 124 ที่ใช้อยุ่ด้วยครับ

10. Dong JZ GT

Dong JZ GT New Member Member

130
    14
    0
    เกือบตอบผิดแน่ะ ... ถามพวกช่าง Benz ก็บอกมีปัญหาเรื่องสายไฟครับ เครื่องยนต์ M111 ดีมากๆ แรง กินน้ำมันน้อย ไม่ค่อยจุกจิก .. ผมลืมไป นึกว่าเป็น body เดียว กะ W203 ถ้าเป็น W203 ล่ะก็เตรียมงบไว้ เยอะๆเลยครับ จุกจิกน่าดู ...

11. มรดกพ่อ

2,307
    29
    0
    ขอบคุณทุกท่านครับ ไว้จะลองเป็นหนูดู อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้