วีซีดี(JVC) ใส่แผ่น VCD แล้วไม่ขึ้นภาพคับแต่มีเสียงปกติ

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย acc1234, 7 มกราคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. acc1234

acc1234 Guest

0
    0
    0
    อาการคือเครื่องเล่นวีซีดีไม่ขึ้นภาพ แต่มีเสียงตามปกติ
    เล่นเพลง MP3 ปกติหมด แต่พอจะดูหนังหรือคาราโอเกะ กลับไม่มีภาพ แต่มีเสียงนะคับ
    ดูสาย AV ก็ต่อปกตินะคับ คือจะมีสาย AV สีเหลือง(เขียนว่า vidio out) ผมก็ต่อสายนั้นกับจอ แต่พอจะดูหนัง ก็เป็นอาการข้างต้นคับ
    ใครรู้หรือจะแนะนำอะไรช่วยตอบทีนะครับ
    ขอบคุณคับ

2. Ex.

Ex. New Member Member

6
    0
    0
    ลองเช็คดูสายไฟครับจะมีเส้นนึงครับ เป็นชุดกราวด์ของ VCD ครับ...พูดง่ายๆคือ Font VCD จะมี กราวด์ 2เส้นครับ..

3. A_Exam

A_Exam Guest

0
    0
    0
    JVC รุ่นที่เล่น VCD ได้ รู้สึกว่าจะเป็นสายไฟเส้นสีเขียวอ่อนนะครับ ที่จะต้องต่อกราวด์ ไม่ต่อ จะไม่มีภาพครับ โชคดีนะครับ :)

4. 323

323 New Member Member

15
    0
    0
    อย่างข้างบนว่าล่ะครับ สายที่ว่าจริงๆต้องต่อกับเบรคมือ เมืองนอกเค้าจะให้ดูภาพได้เฉพาะตอนดึงเบรคมือเท่านั้นครับ แต่เราเอามาต่อลงกราวน์ ก็จะดูภาพได้ตลอดครับ

5. bignonsuch

bignonsuch New Member Member

169
    2
    0
    ต่อสายสีเขียวลงกราวด์ครับ รู้สึกว่าจะเขียนว่าparking brake ครับ

จะทำเองคับแต่ถอดวิทยุออกมาไม่ได้ ใครช่วยบอกทีคับ

จะลองต่อสายกราเองคับแต่ถอดเครื่องเล่น ออกมาไม่ได้คับ ไม่รู้มันติดอะไรคับดึงตั้งหลายทีแล้วไม่ออกซักที ใครรู้ช่อบบอกทีคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้