เกียร์ออโต้มีปัญหาครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย afam, 16 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. afam

afam New Member Member

6
    0
    0
    NV VAN ครับ เกียร์ออโต้ครับ วิ่งทางเรียบใช้งานได้ปรกติครับแต่พอขึ้นเขาตอนที่เครื่องยนต์เปลี่ยนเกียร์ลงเป็น 4-3-2 หลังจากนั้พอข้ามเขาเสร็จเครื่องไม่ยอมเปลี่ยนเกียร์ไปเป็น 3-4 ตามเดิม ต้องจอดรถเปลี่ยนไป P ก่อนแล้วค่อยเข้าเกียร์ D ใหม่ก็ทำงานปกติ พอขึ้นเขาอีกเกียร์เปลี่ยนอีกก็เป็นอีก ไม่ทราบว่ามีท่านไหนเคยเจอหรือป่าวครับ
    :)

2. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    ลองเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเกียร์ใหม่ดูก่อนครับ

3. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    ใช้บนเขา ให้ใช้ Overdrive Switch Off หรือ 2 หรือ 1
    ทางราบปกติใช้ Overdrive ON

:D:D

ใช้เกียร์ M/T สบายกว่านะครับ ถ้า ขึ้น เขา ชันๆ บ่อยๆ ...
    ระวังความร้อนขึ้นนะครับ...

4. sorawas

sorawas New Member Member

692
    17
    0
    ใช่ครับ
    ขับเกียร์ออโต้แล้วเครียดๆ อืดเป็นเต่าพันปีเลย

5. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    ผมใช้ auto ไม่เห็นอืดเลยครับ อิอิ
    แต่เครื่องเดิมเต่าอย่าบอกใครเลย
    ลองเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่องดูนะครับ

6. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
  7. sorawas

692
    17
    0
    ป๊าด..เหนี่ยว

8. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    โทดทีครับ
    ล้อเล่นนะ
    แต่เครื่องเดิมอืดมากมาย

9. sorawas

692
    17
    0
  10. KPY

KPY Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้