มีแนวไอเดียไฟท้ายมาฝาก สวยดีนะ

การสนทนาใน 'RT Club' เริ่มโดย golf the zeed, 2 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    ไม่รู้มันมีขายหรือว่าทำเอง แปลกตาดี แต่ก็สวยนะ เผื่อใครอยากจะลองทำดูบ้างกับรถตัวเอง :D:D:D

2. audy!

audy! New Member Member

1,075
    2
    0
    เป็นชุดไฟแต่งของ RT100 เมื่อสมัยก่อนรึเปล่าครับเนียะ สวยจังครับ:)

3. boylpn

boylpn Member Member

775
    2
    18
    น่าจะเป็นภาพตัดต่อนะ

เพราะว่าเห็นขอบไฟท้ายเดิม ดูแล้วน่าจะเป็นหน้ายักษ์นะ แต่ก็สวยดี กะว่าอนาคตถ้าไฟท้าย RT100 หาไม่ได้จะเอาของ skyline ไฟโดนัทมาใส่แทน... :D:cool:

4. เจนศึก

เจนศึก New Member Member

419
    0
    0
    ชอบปีกหลังจังเลย

5. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    อยากได้อะ

6. jaooh

jaooh New Member Member

233
    1
    0
    เออ...แปลกดีเว้ย

7. audy!

audy! New Member Member

1,075
    2
    0
    ไม่รู้ว่าเมื่อสมัยก่อนจามีชุดไฟแต่งของrt100รึเปล่านา

8. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    ใครหาได้ ให้ 10 บาท อิอิ

9. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ผมว่าใครหาได้ผมให้เยอะเลยอะ

อยากได้มากๆๆๆ

10. jakarin_tuey

jakarin_tuey New Member Moderator

1,409
    2
    0
    เออมันแต่งภาพรึเปล่าอ่ะ ลองดูกันดีๆดิ ตรงมุมไฟที่เป็นลอน 2 อันน่ะ มันเหมือนของเดิมน่ะ น่ะจะเอาภาพไปซ้อน ไม่แน่ใจน่ะ ลองดูกัน

11. pi_sankhum

pi_sankhum New Member Member

7
    0
    0
    สวยครับ สงสัยหายาก

12. rung_nu

rung_nu New Member Member

889
    2
    0
    ไม่น่าช่ายภาพแต่งนะพี่มันคงใช้โคมเดิมแต่คงตัดอคิลิกใส่แทนอะ

13. golf the zeed

3,808
    7
    38
    เดี๋ยวโทรไปถามเจ้าของรถให้เอามั้ยคร้าบ หุหุ

14. jakarin_tuey

jakarin_tuey New Member Moderator

1,409
    2
    0
    ดีๆแว้วแจ้งข่าวด้วยน่ะ :cool:

15. rung_nu

rung_nu New Member Member

889
    2
    0
    ช่ายๆๆๆๆโทรไปถามเลยครับพี่อยากรู้.....อิอิ

16. jaooh

jaooh New Member Member

233
    1
    0
    เออ.....ไหนๆก็กระทู้เรื่องไฟหลังแล้วก็เลยถามซะหน่อย

เพื่อนๆ น้องๆ เคยไปซื้อไฟLED สำเร็จรูปมาใส่มั๊ยครับ แบบหลอดเขี้ยวอ่ะ

ที่คลองถมมีขายนะ บังเอิญว่าไปซื้อสีแดงมาใส่ ปรากฏว่ามันไม่ สว่างเลย

สู้หลอดไส้แบบเก่าไม่ได้(แน่นอนอยู่แล้ว) แต่ถ้าเกิดเราเอาLEDสีขาวมาใส่แทนล่ะ

มันจะสว่างมะ?????? มีใครเคยลองมั่ง เพราะโคมไฟของเพื่อนๆ น้องๆ ก็เป็นสีแดง(จิงมะ)

ใครเคยลองเอาสีขาวมาใส่มั่งบอกหน่อยซิว่าสว่างมะ จะไปหามาใส่มั่ง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้