วางเครื่อง 4e-fte แล้วตัวร้อนครับ

การสนทนาใน 'Starlet Club' เริ่มโดย kamolwat_t, 10 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kamolwat_t

kamolwat_t New Member Member

82
    2
    0
    แนะนำตัวก่อนนะครับ

ผมชื่อต้น ใช้รถ opel corsa 3 ประตู คันเล็กๆ ครับ

พอดี รถของเพื่อนๆในกลุ่ม ที่ใช้ๆกัน พอเครื่องกลับเยอร์มันไป มันหาเครื่องใหม่ ซ่อมง่ายๆยากครับ แต่ส่วนมากจะเลือก 4e-fte ลงรถกัน เฉพาะในกลุ่มเพื่อนๆก็มีกัน 6-7 คัน แล้วครับ แต่ที่เจอๆ กันคือ เครื่องพอวางแล้ว บูสเดิม .5 bar วิ่งลากๆ สักพักก็ ความร้อนขึ้นครับ ไม่รู้เพราะอะไร คันที่ ว่าดีๆ หนอย เปลี่ยน หม้อน้ำของ 3 door ลงก็ ช่วยได้ บ้าง แต่พอแช่นานๆ ก็ยังขึ้นสูงอยู่

เลยอยากรบกวนถามว่า ปรกติ เครื่องตัวนี้ ที่อยู่ในรถเดิมๆ มันมีปัญหาเรื่องความร้อนกันบ้างไหมครับ ตัวผมเอง ก็ไม่ได้วางกับเขาหรอก แต่ว่า เพื่อนๆมันก็ ไม่ค่อย ีข้อมูลกันเท่าไร เลยต้องขอมารบกวนในคลับนี้ครับผม

2. wat01

wat01 New Member Member

27
    0
    0
    โทรปรึกษาพี่อุ๋ยเลยครับ อยู่รามอินทรา กม.8 ถ้าเป็น 4e โบ แหล่มเลย

จบปัญหาต่างๆได้ที่นี่เลยครับ เบอร์โทรครับ 081-4208383 :D :D :D

3. eP_7๑ Ramintra K.7

eP_7๑ Ramintra K.7 New Member Member

605
    1
    0
    ผมไม่ร้อนเลยงับ .. แช่ ยาว ๆ เลย ความร้อนไม่เคยถึง ขีดตรงกลาง ....

4. chonlayut

chonlayut New Member Moderator

1,514
    5
    0
    ทีอู่ทำไปไม่เห็นมีปัญหาเลยนะ

5. chonlayut

chonlayut New Member Moderator

1,514
    5
    0
    มีเทคนิกหน่อยเดียวเองครับ
    ถ้าบอกไปร้อง.....
    แค่นี้เองหรือพี่
    จริงหรือพี่

6. kamolwat_t

kamolwat_t New Member Member

82
    2
    0
    :D

ขอบคุณทุกท่านมากครับ สงสัยเดี๋ยวต้องให้ เพื่อนผมมันไปจัดซักชุด...:D อิอิ

คราวหน้าคงได้ส่งเพื่อนไปวางที่นี่บ้างครับ ตอนนี้ ลองวางกันหลายที่ ทั้ง พี่ต้นเรวดี พี่อีกคนที่รังสิต(ผมจำชื่อไม่ได้) เหลือ พี่ อุ๋ย ครับที่ยังไม่ได้ลองวาง เพราะไอ้เจ้าคนที่โทรไปหาแกอยากวาง ดันเอาเงินไปผ่อนคอนโด... เป็นหนี้หัวโตอยู่ :eek:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้