เบรคมือ B14 ดึงไม่ค่อยอยู่

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย mainees, 18 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mainees

mainees New Member Member

253
    7
    0
    คือถ้าจอดรถที่พื้นที่เอียงไปด้านหน้า หรือด้านหลังมากหน่อย ถึงจะดึงเบรคมือจนสุดๆแล้ว ก็ไม่ค่อยอยู่รถจะไหลได้ ต้องใช้วิธีเข้าเกียร์ทิ้งไว้เพื่อป้องกันรถไหล ก้อเลยอยากทราบว่าต้องไปทำยังไงเหรอครับเพื่อให้เบรคมือทำงานได้ดีกว่านี้ (เบรคจับอยู่มากกว่าเดิม) ขอบคุณครับ

2. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ปรึกษาช่าง ได้เลย ++

3. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    เบรคหลัง น่าจะหมดครับ :D:D:D:D

4. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    พี่ติ่งมาแว้ววว

5. blueday

blueday New Member Member

560
    12
    0
    เปลี่ยนผ้าเบรคครับ

ลองสังเกตุดครับว่าผ้าเบรคเราหมดรึยัง ให้ดึงเบรคมือแล้วนับดูว่ามีกี่คลิ๊ก ถ้าดึงสุดๆแล้วมากกว่า7คลิ๊ก หรือไม่มีแรงหนืดเลย ก็ หมดแล้วล่ะครับ
    ปกติถ้าผ้าเบรคเต็มๆผมดึงได้แค่5-6คลิ๊กครับ

ถ้ายังไม่หมดก็คงเบรคสกปรกครับ ให้ช่างถอดออกมาเป่าๆ เอากระดาษทรายขัดดูครับ หรือไปร้านล้างรถ ให้เด็กเอาลมเป่าเข้าที่ขอบๆดุมเบรคดูครับ คงจะฟุ้งแน่ๆ ผมทำประจำ

ถ้ายังไม่หาย ก็ ตัวใครตัวมันครับ

6. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    อ๋อเบรคหมดนี่เอง :D :D :D

7. extensa4620

extensa4620 New Member Member

1,443
    450
    0
    :D:D:D:D:D:D:D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้