น้ำมันเครื่องในเครื่องเกิน เป็นไรไม๊

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย mainees, 18 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mainees

mainees New Member Member

253
    7
    0
    ไปเปลี่ยนน้ำมันเครื่องที่ปั้มเชลล์มา ไอ้คนที่เปลี่ยนให้มันเติมเกินจนท่วมแท่งวัดน้ำมันเครื่อง(ตรงที่มันงอๆ น่ะครับ) ก้อไม่รู้จะทำให้เกิดปัญหาอะไรหรือเปล่า เพราะเคยอ่านหนังสือเจอว่าเวลาที่ม้ำมันเครื่องเยอะเกินไปอาจทำให้เกิดปัญหาบางอย่าง(จำไม่ได้ เพราะอ่านเจอเมื่อนานมากแล้ว) เวลาที่ก้านสูบทำงานขึ้นลงแล้วไปกระแทกกับน้ำมันเครื่องที่มีอยู่มากเกินไปในแคร้งก์ ขอบคุณครับ

2. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    การเติมน้ำมันเครื่องเกินกว่าที่กำหนด ถ้ามากเกินไปทำให้เพลาข้อเหวี่ยง

ไปตีน้ำมันเครื่องทำให้เป็นฟอง ทำให้ น้ำมันเครื่องหมดประสิทธิภาพเร็ว

เพราะน้ำมันรเครื่องะบายความร้อน ในสภาพ เป็นฟองไม่ได้ และอาจจะ

ทำให้น้ำมันเครื่องขึ้นไปเลี้ยง พวกเพลาลูกเบี้ยวไม่ถึง ถ้ารถเครื่องเดิมปกติ

อาจจะไม่ส่งผลมาก แค่รู้สึกอืดๆ เร่งไม่ค่อยขึ้น แต่ถ้ารถเทอโบ ไม่ดีครับ

อิ......อิ จำ เค้ามา ทั้งน้านนนนนนนนนนนนน :D:D:D:D

3. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    รถผมเคยเกิน มันออกมาทางท่อหายใจเยอะ ซึมออกมาตามฝาวาล์วกันเลยทีเดียว

4. mainees

mainees New Member Member

253
    7
    0
    แล้วจะใช้วิธีไหนในการเอาน้ำมันเครื่องส่วนเกินออกได้น่ะครับ หมายถึงทำเองได้ไม๊ครับ

5. OFF_N16

OFF_N16 New Member Member

133
    17
    0
    ผมเคยใช้ท่อสายยางออกซิเจนในตูปลา

เอายัดลงไปในในที่เช็คระดับน้ำมันเครื่อง

แล้วเอาปากดูดออกคับ

ระวังเข้าคอนะคับ

เอิ๊กๆๆๆๆ

6. เอสSUNNY-GA16

เอสSUNNY-GA16 New Member Member

412
    153
    0
    ตามพี่ๆเขาเลยคับ55555

7. BumpBy

BumpBy Well-Known Member VIP

4,054
    807
    113
    ตามพี่ๆ เลยคับ...:D:D:D

8. extensa4620

extensa4620 New Member Member

1,443
    450
    0
    ไปตามพี่เค้าที่ไหนอะครับเดี่ยวตามมาให้

9. NGO113

NGO113 New Member Member

1,222
    106
    0
    มุด เลยครับ อิอิอิ
    แต่ ผม ว่า ถ้า มัน มาก ไป มัน จะมี การ ล้น ออก ไป เผาไหม้ครับ เหมือนพี่โบตั๋น บอก
    แต่ ดูดออก ถ้า ชำนาญ ก็ ดีครับ

10. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    แล้วมันจะซึมไปยัง o2 sencer ทำให้เพี้ยนเเละพังไปในที่สุด :D :D :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้