+ + + อยากรู้เรื่อง กล่อง Hot Inazma กับการจูน E-manage ฟ้า , Ultimate , F-Con SZ กับรถเดิมๆ 1500 cc

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย March .._.., 11 เมษายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. March .._..

March .._.. New Member Member

135
    3
    0
    อยากรู้ครับ ถ้าใส่กับรถเครื่อง 1500cc. เดิมๆ (เปลี่ยนแค่กรองกับปลายท่อ)

1.ใส่ Hot Inazma มันจะลื่นขึ้นแบบพอรู้สึกได้ไหม ?? หรือไม่รู้สึกเลยครับ แล้วคุ้มไหมที่เอามาใส่

2.จูน E-manage ฟ้า , Ultimate กับ F-Con SZ , IS ผลที่ได้ออกมาต่างกันเยอะไหมครับ แล้วถ้าจูนดีๆ เพิ่มขึ้นซัก 10 ตัว เป็นไปได้ไหมครับ ??

ขอบคุณครับผม :D

http://www.sun-auto.co.jp/english/images/pro02/hot_inazma/top/main.jpg

2. kae_za

kae_za Member Member

379
    16
    18
    โดนมาเยอะ เจ็บมาเยอะ โทรมาดิเดี๋ยวจะบอกนะ อิอิ

3. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    ถ้าเป็นผมที่กล่าวมาทั้งหมด ผมไปเล่น F-Con คับ ทีเดียวจบเลย

แล้วรถเดิมๆที่บอกว่า 1,500cc. นั้นเป็นเครื่องของอะไรคับ ถ้าเป็นพวกเครื่อง Honda รุ่นใหม่ๆ เล่นพวก E-manage จะติด Closed Loop นะคับ ต้องหาตัวหลอก หรือแก้โดยวิธีอื่นคับ

4. ~ตูดเด็ง~

~ตูดเด็ง~ New Member Member

26
    0
    0
    รถผมเดิมๆ 1500 ใส่ F-con S ธรรมดาก็ติดโคสลูบครับ T.T

5. March .._..

135
    3
    0

เด๋วหลังสงกราน จะโทรไปกวนนะครับพี่เชน
    :D

6. March .._..

135
    3
    0
    เป็นเครื่อง CR14DE 1400cc. ของ Nissan ครับผม :D

เท่าที่เคยติดมา กับเครื่อง NA หมดไป หมื่นกว่าบาท ค่าของ+จูน ดีกว่าเดิมไหม๊ดีกว่าเดิม แต่แรงแบบผิดหูผิดตาไหม๊ ก้อไม่เท่าไหร่ แต่ถ้ามีเหลืออยุ่แล้วก็ตามสบายเลยคับ ตังค์เรา แต่ของผมตอนนี้ถอดขายไปทำอย่างอื่นแทนแล้ว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้