GA 15 ติดแก๊ส อยากใสกรองเปลืย

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย mtts. 38, 17 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mtts. 38

mtts. 38 New Member Member

1,236
    12
    0
    GA 15 ติดแก๊ส อยากใสกรองเปลืย อยากทราบว่ามีใครใส่บ้างครับ แล้วใส่กันแบบไหนๆดีสุด มมีร้านแนะนำมั้ยครับ ใส่แล้วเป็นไงบ้าง ครับ ขอบคุณครับ

2. magicnavy

magicnavy New Member Member

101
    15
    0
    ผม GA15 ติด Fix mix ใช้ท่อสแตนเลส3นิ้วยาวต่อจากแอร์โฟว์

จุดต้องระวังคือ ตรงมิกเซอร์ที่ต่อเข้า ต้องต่อให้ไกลจากแอร์โฟว์พอสมควร

ไม่อย่างนั้นวิ่งน้ำมันควันดำ (มิกเซอร์ไปบังแอร์โฟว์ จะอ่านค่าเพี้ยนเวลาใช้น้ำมัน)

ก่อนเปลี่ยนกรองเปลือย แบ็กไฟร์ประจำแอร์โฟว์พังไปเลย

หลังจากใส่กรองเปลือยแล้วก็วิ่งปกติดีครับ เสียงดูดอากาศโหดหน่อยๆ :D

ปัจจุบันมีตัวช่วยหลายอย่างนะครับ

เช่น วาริเอเบิ้ล,แลมด้า ช่วยให้ประหยัดขึ้น เลือกเล่นได้ตามเหมาะสม

แต่ถ้างบเยอะหน่อยก็เชียร์ระบบหัวฉีดครับ จี๊ดแน่นอน

ปล.ใส่กรองเปลือยอากาศเข้าดี แต่ผุ่นก็เข้าดีเหมือนกัน เลือกกรองดีๆหน่อยนะครับ

ผิดถูกยังไงขออภัย รอพี่น้องมาเพิ่มละกัน

:)

3. mtts. 38

1,236
    12
    0
    ขอบคุณครับอีกนิดนิงครับทำร้านแถวไหนครับ

ขอบคุณครับอีกนิดนิงครับทำร้านแถวไหนครับ คือไม้รู้จะทำร้านไหนดีผมอยู่แถวงามวงษ์วานครับ

4. blueday

blueday New Member Member

560
    12
    0
    เหมือนข้างบนครับ แต่ก่อนผมแบค กรองปลิ้นประจำ
    เปลี่ยนมาใส่กรองเปลือย หายครับ วิ่งดี จี๊ดจ๊าด เสียดูดอากาศจะดูโหดๆ

ผมใส่ท่อเหล็กครับเพราะงบน้อย ใส่กรองสแตนเลสครับ เพราะถอดซักได้เองล้างรถเมื่อไหร่ก็ให้เด็กเอาไปล้างด้วย

ผมทำร้านตรงข้ามไปรษณีย์บางกอกน้อยครับ ไม่ถึงสองพัน แต่วิ่งดีขึ้น น้ำมันก็วิ่งได้ดีด้วย จากเดิม ควันดำ สะอึกทำมาปีนึงแล้วครับไม่มีปัญหาอะไร

แต่เดือนก่อน กดหนัก กดนาน กดยกๆ

แบคซะแอร์โฟร์กระจาย แหะๆทำเถอะครับ ดีๆ

5. mtts. 38

1,236
    12
    0
    อยากจะหาร้านทำอะครับใครพอทราบบ้างครับ

6. BumpBy

BumpBy Well-Known Member VIP

4,054
    807
    113

น้าเหลิม เมืองเอก จะเอาสวยต้องซื้อกรองไปเองนะ

089-962-5705

พอดีไปทำร้านน้าแกมา ยังไงก็รอพี่น้องท่านอื่นด้วยนะ...:D

7. magicnavy

101
    15
    0
    ผมทำที่ต่างจังหวัดน่ะครับ

ที่กทม. ไม่รู้เหมือนกัลลล

8. HeartBanDit

HeartBanDit New Member Member

374
    170
    0
    ตรงท่อเลสที่ต่อกับแอร์โฟ ให้ท่อยางแบบตรงเลยใช่ไหมครับ

9. NGO113

NGO113 New Member Member

1,222
    106
    0
    น้าเหลิม ก็ ดี ครับ เค้า ใส่ กรอง เปลือย เลย จบ ครับ
    แต่ เค้าเป็น อู่ เปลี่ยนยางนะครับ อย่าตกใจ
    แต่ เค้าเป็น 1 ใน เว็บของ แก๊ส ไทย ครับ ( ถ้าจำไม่ผิด )
    หรือ อีกที่ แก๊ส อินคาร์ ครับ แต่ ไม่ ย้ายมิกซ์ นะครับ

10. mtts. 38

1,236
    12
    0
    ราคาประมาณเท่าไรครับ ใครเคยทำมั้งครับ ติดแก๊สคงไม่มีปัญหาใช้มั้ยครับ

11. magicnavy

101
    15
    0
    ท่อเลสครอบปากแอร์โฟว พอดีอ่ะคับ ไม่ได้ต่อท่อเพิ่ม

12. HeartBanDit

HeartBanDit New Member Member

374
    170
    0
    พอจะมีรูปให้ดูเป็นแนวทางไหม ครับ :D :D :D

13. mtts. 38

1,236
    12
    0
    เหมือนกันครับ อยากเห็นจัง เป็นแบบท่อสแตนเลส หาซื้อมีรุ่นอย่างนี้มั้ยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้