ถามเรื่อง เสา half หน่อยคร้าบบบบ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย 470180096, 17 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. 470180096

470180096 New Member Member

275
    7
    0
    มันมีตำแหน่งที่ตายตัวป่าวครับเห็นบางคันตรงบางคันเอียง
    แล้วร้านไหนรับติดบ้างครับ:D:D:D

ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  2. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    เท่าที่ผมดู มันก็ไม่น่าจะมีอะไรตายตัวครับ
    แต่ผมเลือกติดแบบเอียงเพื่อลดการสั่นของเสาในขณะวิ่ง
    และให้มันลู่ลมด้วย

3. oneness

oneness New Member Member

441
    73
    0
    - ตำแหน่งที่ยึดหัวเสาเท่าที่ผมเคยเจอและสังเกตตามรถ ตัวนอกแต่ละคันส่วนมากจะติดแนวตรงนะครับ ผมก็ไม่ทราบว่ามันตายตัวไหมแต่เหตุที่ในบ้านเราหลายๆๆๆคันติดกันนั้นส่วนมากเพราะว่าจะได้ทรงที่ดูสวยกว่าครับและมุมเอียงมันจะไม่ค่อยต้านลมครับทำให้เสางอช้าลงเมื่อเวลาเราเปิดวิทยุแล้วขับรถไปด้วยครับ เอาเป็นว่าจะติดแบบไหนนั้นก้ขึ้นอยู่กับความชอบส่วนบุคคลครับ ขอให้ขายึดได้แล้วกันครับ น้ำไม่เข้าเป็นพอ....อิอิ

4. ksaEK97

ksaEK97 New Member Member

628
    333
    0
    >>> แน่นอนครับ รถอีเคต่างประเทศเค้าจะมีเสาอยู่ที่ด้านหลังซ้าย แต่จะเป็นลักษณะที่ไม่มี Half (ขึ้นสุด ลงสุด) เพราะฉะนั้น ตำแหน่ง,ขนาดที่พอดี,รุ่น จะมีความชัดเจนครับ แม้แต่รถในเมืองไทยตั้งแต่ปี '98 เป็นต้นไป จะมีสายไฟสามเส้นมารออยู่ที่ภายในด้านซ้าย (หลังไฟท้าย) เลยครับ แต่ส่วนที่เป็น Half นั้น เพื่อความเท่ห์ เราเลยนำของอียีมาใส่ เพื่อลดอาการงอของเสาและความเท่ห์อย่างที่บอกแหละครับ
    ถ้าให้แนะนำควรไปลอกแบบรู ตามเชียงกรต่างๆ ว่าอยู่ตำแหน่งไหน (ชัวร์ดีครับ)
    :) <<<

5. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    ข้อมูลดีมากครับไม่ทราบว่ารับติดตั้งหรือเปล่าครับลุงสิทธิ์ :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้