เกียร์จะพังมั้ย

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย kasuga_romeo, 17 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kasuga_romeo

kasuga_romeo New Member Member

29
    2
    0
    เกียร์ออโต้เครื่องd16y8คับ

เรื่องมันมีอยู่ว่าระหว่างขับๆอยู่แล้วเครื่องมันดับ ด้วยอารามตกใจยังเบรครถไม่สนิทดีดันไปเข้าเกียร์pซะนี่ ปรากฏว่าดังครืดเลยครับ แต่ก้อขับต่อได้ปกติ ทีนี้เวลาจอดจะเข้าไปเกียร์p รุสึกมันหนักมือขึ้น กลัวว่าเกียร์จะพังต้องเสียตังค์อีก รบกวนผู้รู้ทีครับ แล้วถ้าซ่อมราคาประมาณเท่าไหร่ ตอนนี้เครียดมากมาย

2. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    อาการน่าเป็นห่วง ไม่เคยลองแบบนี้เหมือนกัน
    แต่คงไม่ค่อยดีแล้วหละ ไม่รู้รุนแรง ระดับไหนอะครับ

ไม่ว่าจะเป็น ที่เกียรว่าง หรือ พี ก็อันตรายทั้งคู่
    รอผุ้มีประสพการณ์มา ตอบดีกว่าครับ ขอให้ยังใช้ได้อยู่
    นะครับ

3. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ไม่ต้องกังวลครับ ผมก็เคย เกียร์มันออกแบบให้ทนเรื่องแบบนี้ได้ระดับหนึ่ง
    แต่ถ้าจอดอยู่ใส่เกียร์ P มีรถมาชนท้ายแรงๆ เกียร์พังครับ
    ในขณะใส่เกียร์ P มันจะมีเดือยมาล๊อค
    ถ้าตอนนี้ใส่เกียร์ P แล้วรถยังล๊อคอยู่ปกติ ก็ไม่ต้องกังวลครับ

4. Thepop22

Thepop22 Member Member

325
    5
    18
    เห็นขายเกียร์ออโต้ ในกระทู้ซื้อขาย 2000-3000 เองถ้าเสียก้อลองหาดูครับ ซ่อมน่าจะแพง

5. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ถ้ามันใช้ได้ใช้ไปก่อนครับ

6. woon_why

woon_why Member Member

274
    20
    18
    ต้องระวังๆหน่อย แล้ว....

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้