ปรึกษาหน่อยครับ ตัดหมอก+ขนาดล้อยาง

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย KM_Sunny, 16 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. KM_Sunny

KM_Sunny New Member Member

31
    1
    0
    เนื่องด้วยเจ้า B14 ปี 1999 ไฟตัดหมอกโดนขโมยบ่อยมาก
    เลยอยากจะปรึกษาพี่ๆว่าจะเลือกแนวทางแก้ไขไหนดีที่ประหยัดและได้ผลมากสุด
    1. หาน๊อตหน้าตาแปลกๆที่หาเครื่องมือไขออกยาก
    2. กันชนเจ้า Lucino มันไขน๊อตจากข้างหน้าหรือข้างล่างครับ ถ้าข้างล่างผมมีวิธีป้องกัน แล้ว B14 ตัวนี้ใส่ Lucino มันจะตลกมั้ยอ่ะ

ว่าด้วยเรื่องขนาดล้อ
    อยากได้แม็ก 16 + 205/50/16 ติดซุ้มมั้ยครับ
    B14 ใส่ลายไหนสวย เน้นก้านชนขอบ
    มีใครอยากปล่อย 16 พร้อมยางมั้ย อิอิ

ขอบคุณครับ

2. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ไฟตัดหมอก กันชน Lu ถอดน๊อตด้านข้าง ก่อน เพื่อจะไปถอด ตัวใน

ส่วนล้อ กับ size ยาง ใส่ได้สบาย ๆ ครับ ถ้าไม่โหลดเตี้ยมากน่ะ :D

3. NGO113

NGO113 New Member Member

1,222
    106
    0
    ผม ก็ หาย บ่อย
    ต้อง เป็น รุ่น 1600 อ่ะครับ แกะ ง่าย มาก ๆ
    แกะ ทับทิม ไขควงไข จบ
    ผม แก้ ด้วยการ ลงทุนครับ ใช้ สริง ไม่ใช่ ตัว แสดงแทน
    ยอมเจาะ ตัวตัดหมอก ให้ เป็น รู แล้ว สริง ร้อย ลากขึ้น ข้างบน ( ห้องเครื่อง )
    หาที่ยึด จบครับ ผม ทำ ตัว ทับทิม ด้วยครับ
    ล่าสุด คิดในใจ ว่า เกือบ อีกแล้ว โดน แงะ ทับทิม ครับ หลุด ออก มา เกือบสุด
    แต่มัน ก็ เอาไป ไม่ได้ แต่ มัน คง รู้แล้วครับ ว่า ผมทำอย่างไร
    ้ต้องหา แผนใหม่

4. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    ล้อ 17 ยาง 205/45/17 ก็เป็นอีกทางเลือกได้นะครับ

5. ImpulseNaiO_HTT

ImpulseNaiO_HTT New Member Member

2,136
    738
    0
    ไปจอดที่ไหนครับ ถึงหาย...

อันนี้ผมอยากรู้จริงๆ

เห็นพี่น้องบอกกันหลายคนแล้วว่า โดนขโมย

ส่วนนึงบอกที่คลองถม วรจักร ...

6. OaTT_B14

OaTT_B14 New Member Member

4,399
    692
    0
    ไม่ไป แหม่ม และ กัวโดนขโมย ได้ยินบ่อยเหมือนกัน ใครโดนที่ไหน มาแจ้งไว้ด้วยก็ดีครับ จะได้ระวังกันไว้

7. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    วันนี้เจอเจ้าตัวก็ลืมถามไปเลย :D :D :D

8. ek_

ek_ New Member Member

84
    12
    0
    พึ่งใส่ ลาย S1c ขอบ 16 ยาง 205/45 มาใหม่เหมือนกัน

ใส่ 45 สวยดี แต่ 50 ขับนุ่มสบายกว่า คับ ไม่น่าติดครับ

วิ่งดีกว่า ขอบ 17 ( เมื่อก่อน) ตรึมเลย

9. KM_Sunny

KM_Sunny New Member Member

31
    1
    0
    ขอบคุณทุกคำตอบคร้าบบบบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้