เอาภาพมาฝากเตือนเรื่องรถ บรรทุกตู้อีกแล้วครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย nikexposure, 16 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nikexposure

nikexposure Well-Known Member VIP

3,466
    41
    48
    เหตุเกิดมานานแล้วครับ จากรูป บอกเมื่อปี 2007 เอามาจากเวปพันทิพ ครับ
    เวลาขับรถถ้าให้ดีให้ออกหางรถจำพวกนี้นะครับ เห็นแล้วเสียวเลย

quote:-
    เรื่องของเรื่อง สิบล้อเบรกแตก แล้วไต่ขอบสะพานทำให้พลิก เนื่องจากในตู้มีแต่เหล็กทำให้หนักมาก

ส่วน Taxi โชคร้าย มีผู้โดยสาย กับคนขับ เป็นโชคดี ที่คนโดยสารนั่งหน้า ไม่เป็นอะไร รวมทั้งคนขับด้วย รอดทั้งคู่โดยไม่บาดเจ็บแม้แต่น้อย แต่คงไปทำบุญอีกหลายวัด

อยู่เมืองไทย ชีวิต แขวนอยู่บนเส้นด้ายจริง ๆ คิดแล้วเสียว ถ้าคนโดยสารนั่งหลังตอนนี้คงไม่รอดแน่ ๆ

ผมได้คุยกับ Taxi คนขับด้วยเขาเล่าให้ฟังว่า เขาก็เห็นแล้วว่ามันจะพลิก แต่ดันติดอ้าย Vigo ข้างหน้าขับช้าเลย แต่ก็พยายามเหยียบให้พ้นแต่ไม่พ้น หน้ารถจิ้มตูด vigo ด้วยแต่ ขอโทษ vigo หนีไปเลย งง เลยสงสัยมันคิดว่ามันเป็นต้นเหตุถ้ามีคนตายเลยรีบหนีไปโลด...

ปล. สภาพนี้ซ่อมคุ้มเปล่าก็ไม่รู้ แต่ด้านหน้ายังดีอยู่สงสัยมีการตัดเชื่อมใหม่แหง่ ๆ

endquote:-

2. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    เสียวแวบ

3. new_soi_tait

new_soi_tait New Member Member

544
    4
    0
    ไม่มีใครบาดเจ็บ ก็โชคดีแล้วคับ

4. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    ถ้าเป็นผมคงตายแน่ๆ เพราะไม่เคยนั่งหน้าเลย :D

5. wenkel

wenkel New Member Member

1,157
    182
    0
    แล้วถังแก๊ส จะเป็นอะไรมั๊ยเนี่ยะ...:rolleyes:

6. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    แบนติดดินเลยอะ

7. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    คนในรถ Taxi ดวงดีโครตๆ แสดงว่าทำบุญมาเยอะจริงๆ พอดี๊พอดี :eek::eek::eek:

8. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    โอ้โห แบนเลยคับ อันตรายคับ เพราะว่าผมก้อไม่เคยนั่งหน้าคับ

9. oil_online

oil_online Member Member

261
    3
    18
    นั่นสิ สงสัยเหมือนผมเลย แล้วถังแก๊สมันไม่เละเหรอครับ

10. โอ้ว...

11. Poseidon

Poseidon New Member Member

397
    46
    0
    แก้สทำบุญมาเยอะแน่เลย ไม่ระเบิด :D:D

12. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    อยู่ใกล้ไม่ได้เลยรถพวกนี้

13. ploy boy...

ploy boy... New Member Member

1,538
    105
    0
    แถว บ้าน ผม เลย น่า กลัว ผม เจอ รถ พวก นี้ ที่ไร ผม ต้อง ออก ห่าง ๆๆ

14. Jen@171

Jen@171 Member Member

494
    21
    18
    ่น่ากลัวอ่ะครับ

15. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    ถังแก็สเป็นไงน้อ

16. Yai_GuMP

Yai_GuMP Member VIP

449
    22
    18
    โห เหมือนรถกำลังพยามตะกายออกมาเลย น่าสงสาร ล้อลอยเลย

17. โอ๊ค_TENGUNOYU

โอ๊ค_TENGUNOYU New Member VIP

2,185
    64
    0
    เสียวแวปๆเลยครับ น่ากลัวๆๆ

แถวบ้านผม ตรงกล้วยน้ำไทก็เคยมีแบบพวกโยนดริฟท์เข้าโค้ง ไอ้กล่องข้างหลังหล่นลงมาดัีงสนั่น !!!!

nikexposure ถูกใจสิ่งนี้
  18. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    โอ้วว น่ากลัว

nikexposure ถูกใจสิ่งนี้
  19. POM CiViC EG

POM CiViC EG Well-Known Member Moderator VIP

1,125
    27
    48
    ห่างจากเบาะคนขับไม่มากเลย นับว่าโชคดี

20. Hayabusa

Hayabusa New Member Member

494
    37
    0
    ดูรถมันไม่เหมือนรถขนตู้คอนเทนเนอร์เลยอะ

เหมือนเอารถบรรทุกธรรมดามาทำใหม่ให้ขนตู้ได้

21. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    เห็นแล้วหวาดเสียวครับ
    ผมเองเป็นคนนึงที่จะไม่เข้าโค้งข้างๆกับรถพวกนี้ครับกลัวครับ

22. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    อั๊ยหย๊า หวาดเสียวๆ หิหิ
    ดีไม่บึ๊ม

23. Peachey

Peachey Active Member Member

386
    28
    28
    คิดเหมือนกันเลยถังแก๊สไม่เปนรายหรอ

24. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18
    น่ากลัวที่สุด ทางที่ดี อย่าไปใกล้พี่เค้า

25. มรดกพ่อ

มรดกพ่อ New Member Member

2,307
    29
    0
    น่ากลัวโคตรๆ

26. มีผู้โดยสารไหมครับ?

27. Inlinefour

Inlinefour New Member Member

241
    9
    0
    ไม่เคยคิดจะไปเฉียดเลย ไอ้พวกล้อเยอะแยะเนี่ย

28. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    ผมว่าไม่น่าโดนถังแก๊ส นะครับ

29. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    รังสิตซะด้วยยยยยยยยย

30. arowanote

arowanote New Member Member

490
    6
    0
    หลายครั่งแล้วนะเนี้ย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้