เรื่องของ วีออส ป้ายแดง อ่ะนะ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย blueday, 16 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. blueday

blueday New Member Member

560
    12
    0
    ลูกพี่ลูกน้องผม เพิ่งรับปริญญาไปหมาดๆ นี่เอง

ได้งานใหม่ เป็นสาวออฟฟิศ บริษัทสินเชื่อแห่งหนึ่งอ่ะคับ

เค้าอยากออกรถซักคัน ผมก็ช่วยเลือก จบที่วีออส ป้ายแดง วันออกรถ ยังขับไม่แข็ง ผมก็ยังไปขับออกจากศูนย์มาให้

หัดขับให้แถวๆบ้าน จนขับดีขึ้น ได้เวลา ขับไปทำงานแระ อุอุ

ตอนเช้าโทรมา ดี๊ด๊าใหญ่ ขับรถป้ายแดงไปทำงาน

พอตอนเย็นขับไปบ้านเพื่อน เอาไปอวดอีก แถมกลางคืน ยังไปรัชดา แหม๋ คนออกรถใหม่นี่มันบ้าเห่อดีจัง

พอตอนเย็นอีกวันนึง โทรมาหาผม เสียงตื่นเลย

รถเป็นไรไม่รู้ สตาร์ทไม่ติด เอ้า อาไรฟระ ออกมาไม่กี่วัน งานเข้าซะละ ผมก็เอาน้องบีสิบสี่ ไปลากมา รถนิ่งอยู่กลางถนน สาทร หน้าตาตื่นเชียว ผมถาม รถเป็นไร เค้าบอก วิ่งๆอยู่มันกระตุกๆวืดๆ (เฮ้ย เหมือนแอร์โฟร์ของกุพังเมื่อเดือนก่อนเลยนี่หว่า แต่เฮ้ย นี่มันป้ายแดงนะเว้ย)ผมก็รีบ ร้อนก็ร้อนรถก็เยอะ เอาวะ ลากไปศูนย์เลยละกัน ออกที่ไหนไปที่นั่น (ขอสงวนนามศูนย์บริการ) พอไปถึงปั๊บ

พี่แกด่าซะ ลั่น ศูนย์เลย ผมโคตรอาย ว่าศูนย์ ย้อมแมวมั่ง มั่วมั่ง รถไม่ได้มาตรฐานมั่ง เสื่อมคุณภาพ ฯลฯ (อายมากก) ช่างก็ตาลีตาเหลือก รีบเช็คกันใหญ่

นั่งอยู่เค้าท์เตอร์ประชาสัมพันธ์ด่าผู้จัดการ โหย ผมนี่ ต้องเดินหนีอ่ะ ลั่นศูนย์ ผู้จัดการเค้าก็ว่าง่าย บอกจะรับผิดชอบให้ทุกอย่างถ้าอะไรเสีย อ่ะๆๆ

นัดวันมารับรถ อีกทีพรุ่งนี้ รู้ผล แป๊ปเดียว หัวหน้าช่าง เดินเข้ามาบอก

คุณครับ รถไม่มีปัญหาอะไรครับ (อ้าว ผม ก็งง ) เจ๊แกถาม แล้วเป็นอะไร ทำไมถึงเสีย

คือ

รถคุณ (อึกอักๆ)

ไม่มีน้ำมันครับ เกลี้ยงถังเลย (เย้ยยยย)

ตอนนี้ ผมเติมให้ไปสิบลิตรนะครับ เดี๋ยว ออกไปเติมปั๊มต่อนะครับ

เจ๊แก ยัง ยัง ถามอีก อ้าว ต้องเติมหรอ กำ(กรูแทบเดินหนี หน้าเหลือสองนิ้ว)

กลับเถอะๆ อายชิบหาย

ไปเติมน้ำมันเป็นเพื่อน มันอีก มันบอกเด็กปั๊ม อะไรก็ได้เต็มถัง

กำ ผมรีบไปบอก เอาโซฮอล 91 ดีมันไม่ประชด ยัดโซล่าให้

หลังๆมานี่ ผมไม่ค่อยอยากรีบโทรศัพ เจ๊แกเลย

ศูนย์โตต้านั้น ผมก็ไม่เฉียดไปอีกเลย สาธุ

อายที่สุดในชีวิตผมแล้วมั้งเนี่ย

jojo9 ถูกใจสิ่งนี้
  2. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    ลืมบอกว่าต้องเติมน้ำมันด้วยนะ ... :D:D:D

3. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    ขับอย่างเดียวจิงๆ:D

4. NUM RE

NUM RE New Member Member

2,001
    497
    0
    เจ้าของรถคงไม่รู้ นึว่ามีน้ำมันเยอะมั้ง

5. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    อืม ต้องน่ารักแน่เลย

คนน่ารัก มักจะเป็นเช่นนี้

6. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ใหม่ๆๆ ก็เป็นงี้ ขับเป็นอย่างเดียว ++++

7. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    จะอะไรมาก ก้อผู้หญิงขับรถอ่ะนะ ยังไม่เคยเจอ ผู้หญิงขับรถ

แล้วรู้เรื่อง หรือว่าขับเข้าซอง ถอยจอดรถ เก่งๆ ซักคน ขับเป็น

อย่างเดียว ก้อบุญ แล้วว่างั้น อิ.....อิ :D:D:D:D

8. Chitchai Vilaikaew

Chitchai Vilaikaew New Member Member

1,779
    455
    0
    อะไรจะขนาดนั้น

อิอิ

9. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    55 เพื่อน หญิง ผม อยู่ ๆ
    tida ป้ายแดง

กำลังยุ่ง ๆ กลางวัน โทรมา

เธอ.. จอดรถตัว N เอากุญแจออกไม่ได้ ทำไง :D

10. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    ผมก็เคยเจอผู้หญิงเติมน้ำมันครั้งแรก

เด็กปั๊มเอามาทอน สามสิบกว่าบาท

เธอตอบอย่างมั่นใจ.....ม่ายต้องทอนน้อง

(เด็กปั๊มมองหน้า งงๆ อยู่สักครู่ใหญ่ๆ)

11. NUIBU22

NUIBU22 New Member Member

304
    49
    0
    555555 อะไรจะขนาดนั้น.................แบบนี้จะเปิดไฟหน้าได้ป่าว 5555 ล้อเล่น

12. dekrca

dekrca New Member Member

133
    3
    0
    สุดยอดเลยฮะ ผมนั่งขำอยู่หน้าคอมน้ำตาไหล.....^^

จิงอย่างที่ข้างบนว่า ต้องน่ารักมากๆ แน่ๆเลย สาวๆ น่ารักมักทำอะไรไม่เป็นต้องการฮีโร่คอยเทคแคร์เสมอ

13. deknon

deknon Well-Known Member Privilege

1,753
    66
    48
    เซลล์มันก็ไม่บอกเลยนะว่าต้องออกไปเติมน้ำมันด้วย เพราะเค้าเติมให้แค่ไปถึงปั๊ม อิอิ

14. extensa4620

extensa4620 New Member Member

1,443
    450
    0
  15. OaTT_B14

OaTT_B14 New Member Member

4,399
    692
    0
    ไม่เติมน้ำมัน แล้วใช้แรงอะไร เคลื่อนกันล่ะเนี่ย โวย ซ๊าาาาา :D:D:D:D:D

16. extrajeab

extrajeab New Member Lady Member

1,354
    511
    0
    แหม!! ว่าผู้หญิงเข้าไป คนเรามันก็ต้องเรียนรู้ไปทีละอย่าง

อย่างป้าเจี๊ยบเนี่ย ถ้ารถดับ รู้อยู่สองอย่าง

โทรหาอิโอ๊ต กับ ลากไปอู่พี่ติ่ง:D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 17 เมษายน 2009
  17. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0

ตลอดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

18. super99

super99 Member Member

145
    11
    18
    อายแทนเจ๊จัง

19. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    55555 ฮา ไม่ได้ว่าเป็นผู้หญิงขับรถนะ แต่ ร้อยทั้งร้อย ว่าไปคนไกล้ตัวผม ขับรถเข้าปั๊มจะสอยเด็กปั๊มซะงั้น พระเจ้า

20. BumpBy

BumpBy Well-Known Member VIP

4,054
    807
    113
    น้ำมันหมดนี่เอง...:D:D:D

21. popsupergasB14

popsupergasB14 New Member Member

234
    39
    0
    ยางไม่ชินอะนะ อย่าลืมเตือน ว่าเบนซินนะครับ เดี๋ยวเติมดีเซลหละยุ่งเลย:D:D:D

22. blueday

blueday New Member Member

560
    12
    0
    ผู้หญิง มักจะมีเซอร์ไพรซ์ แปลกๆขำๆเสมออ่ะคับ

ขนาดหมาผมตาย เมียผมมันยังเอาเพดดีกรี กะข้าวคลุกตับใส่บาตรเลย พระ งง อ่ะ ผมใส่ด้วย ยัง งง:confused:

23. OaTT_B14

OaTT_B14 New Member Member

4,399
    692
    0
    ละอายใจ น่ะ มีมั่ง ไม๊ :D:D:D:D:D
    อันนี้ ฮาจริง เป็นบุญปากหมาวัด กันไป 1 วัน :D:D:D:D:D

24. แต่ที่บ้านผมไม่เป็นอย่างที่พี่บอกอ่ะดิ:D

25. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0

นั้นมัน 1 ใน 100 ไม่นับเว๊ย :D:D:D:D

26. NGO113

NGO113 New Member Member

1,222
    106
    0
    ฮา มาก ครับ ผม เคย ได้ ยิน นึกว่า คน ที่เล่าอำ ( ตั้งนานแล้ว ) มีจริง ๆ ด้วย
    ทำบุญ ใส่ บาตร นี่ ฮาใหญ่ พระ พูดอะไร มาก ไม่ได้

มี อีก เรื่อง ครับ ตอนที่ เค้า ฮิตติดแก๊ส วันนั้น ผม กำลัง เติม แก๊ส อยู่
    ก็มี รถ นึงคัน ผู้หญิง ขับ ( คงเป็นเจ้าของรถ ) และ มี เพื่อน ๆ อีก สอง คน เป็น ผู้ชาย ช่วย เข็น มาเติม แก๊สให้
    พอ เติม แก๊ส ไป ผู้ชาย ก็ บอกผู้หญิง ว่า ขับรถ ดู มั่ง หมดทั้ง แก๊ส และ น้ำมัน
    สักพัก หลัง เติม เสร็จ ( ผม ก็ รอ เด็ก รูดบัตร อยู่ ) มาสตาร์ท ไม่ติด เค้า งง กันทั้ง รถ
    อ้าว แก๊ส ก็ เติม แล้ว ทำไม ไม่ติดอ่ะ ผม อยู่ ข้าง ๆ จะเข้าไปดูว่า สวิท ระบบไหน
    ดูสักพัก ผู้ ชาย ก็ เข้ามา คล้าย กัน ผม ( ผม ไม่ได้ หม้อ น ะ) เสร็จ ผม ก็ กำลัง จะถามหรือ บอกเค้า
    ผู้ ชาย รีบ เปิด กระโปรง ดูเครื่องใหญ่ (ประมาณว่า เป็น ) ผม เลย ไม่ ช่วย แต่ผม เหลือบ มองไป เห็น มัน
    ปรับ เป็น โหมด น้ำมัน อยู่ ( คิดในใจ สตราร์ท ให้ ตาย ก็ ไม่ติด หรอก ) เค้าก็ โทร เรียก โทรถามเพื่อนใหญ่ เลย
    ผม ก็ เลย จะเข้าไปบอก ไม่มีใคร สนใจ ผม ก็ ขับ ไป เลย ( นิสัยไม่ดี เนอะ )

27. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    เอาน่า ไม่รู้ว่าต้องเติมน้ำมัน ไม่ผิด อิอิ

28. NUTTO.B11

NUTTO.B11 New Member Member

906
    112
    0
    :rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes:

29. พงศ์ธร

พงศ์ธร New Member Member

470
    300
    0
    จากประสบการที่เป็นเซลมานะตามหน้าที่เซลต้องอธิบายทั้งหมดของรถก่อนขับออกไปแต่ที่พบบ่อยรีบแต่จะเก็บตังค์ลูกค้า
    เก็บค่าตกแต่งรถหรือบางที่ลูกค้าเองก็มัวแต่ทำพิธีการออกรถนำดอกไม้มาไหว้ท่องคาถาบ้างไม่สนใจการอธิบายจุดที่ควรรู้
    มันก็เป็นแบบนี้จะโทษเจ้าของรถหมดก็ไม่ได้ควรใส่ใจลูกค้าสำหรับคนขายยิ่งถ้าลูกค้าไม่มีความรู้ก็ควรจะเน้นหน่อย

30. Ta"keng B14"

Ta"keng B14" Active Member Member

973
    114
    43
    :D:D:D:D:D:D:D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้