ที่ไหนมีสายพานอีโว4ขายมั่งครับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย daisuke, 10 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. daisuke

daisuke New Member Member

77
    0
    0
    เบอร์ของสายพาน 6pk1820

ใครเคยไปซื้อมาจากที่ไหนช่วยบอกหน่อยครับ

ขอบคุณครับ:D

2. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    ถอดไปเทียบเลย

ร้านอะไหล่มีขาย ของแท้ศูนย์ก็มี

3. T_4wd

T_4wd Member Member

490
    13
    18
    ยี่ห้อ มิซูโบชิ เส้นละไม่น่าจะเกินพันอ่ะครับ

4. daisuke

77
    0
    0
    ผมเข้าไปที่ศูนย์มาแล้วเขาบอกว่าไม่มี ลองไปหาที่ร้านอะไหล่แถวๆศูนย์ก็ไม่มี

ช่างเลยบอกว่าให้ไปหาซื้อเอง

5. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    สายพาน ข้างเครื่องใช่หรือเปล่าครับ

ถ้าใช่ ให้ใช้ยี่ห้อ Gates หรือ Mitsuboshi เท่านั้นครับ
    เพราะยี่ห้ออื่น สายพานจะเป้นร่องตัววี ใส่แล้วชอบเสียงดัง

สายพานเครื่อง 63 ต้องเป็นร่องเต็ม ครับ

หาซื้อได้ตามร้านอะไหล่ใหญ่ๆ หรือเทียบจาก ความกว้างของสายพาน และ เส้นรอบวงเอาได้ครับ เพราะบางอันเบอร์ก็ไม่ตรง
    ร้าน บางไผ่อะไหล่ยนต์ ทุกสาขา น่าจะมี

6. daisuke

77
    0
    0
    ได้มาแล้วครับพอดีวันก่อนไปซื้อที่วรจักมา

แต่ยี่ห้อ กับร่อง ไม่รู้เหมือนกันจำได้แต่ว่ามัน made in usa

ใส่ไปแล้วมันก็ปรกติ อย่างงี้แสดงว่ามันใช้ได้ใช่ไหมครับ

7. lovesingha

lovesingha New Member Member

1,407
    6
    0
    เมื่อไหร่จะว่างเจอกันซะทีละท่าน

8. daisuke

77
    0
    0
    ว่าแต่พี่อะหายไปไหมมา

9. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ถ้าใส่แล้ว ไม่ดังเป็นหนู ก็แสดงว่าผ่านครับ

10. daisuke

77
    0
    0
    ขอบคุณครับพี่โอ๋

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้