ถามเรื่องเปิดแอร์แล้วเครื่องมันกำลังตก

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย NUIBU22, 16 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. NUIBU22

NUIBU22 New Member Member

304
    49
    0
    มันมีอยู่ว่า เวลาขับปกติไม่เปิดแอร์จะเหยียบจะเร่งจะแซงมันเป็นไปตามเท้าที่เรากดลงไป แต่เวลาเปิดแอร์เวลาจะเร่งมันต้องกดให้เกือบมิดมันถึงจะขึ้นแต่รอบมันก้จะสุงตามไปด้วย แบบนี้มันเกิดจากสาเหตุไหนครับ หรือว่าคอมแอร์ใกล้เสียแล้วครับ
    ท่านใดพอรุ้บ้างครับ ขอบคุณ
    ครับ

2. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    เครื่องอะไร ครับ :)

3. NUIBU22

NUIBU22 New Member Member

304
    49
    0
    GA15 AUTO ปี96 ครับพี่

4. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    คอมแอร์ ฉุด กำลังเครื่อง อันนี้เรื่องปกติครับ ถ้าคอมแอร์ไม่ล๊อค

หรือว่าลูกปืนไม่แตก ไม่มีเสียง ก้อปกติครับ :D:D:D:D

5. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    แอบมาดู :D

6. พงศ์ธร

พงศ์ธร New Member Member

470
    300
    0
    อาการนี้คุ้นๆลองดูพวกสายท่อเวคคัมตามจุดต่างๆมีหลุดหรือเปล่าน่าจะเป็นท่อตรงแถวท่อไอดี
    ลองดู

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้