ถามหน่อยครับ เรื่องหม้อน้ำ กับ ราคาของบางอย่าง

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย kooljo, 14 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kooljo

kooljo New Member Member

516
    18
    0
    เผอิญ หม้อน้ำ B13 ผมมันเริ่มผุ เลยอยากเปลี่ยนใหม่นะครับ อยากถามว่า เอาของรุ่นไหนมาใส่แล้วเยี่ยมเลยได้บ้าง ขอคำแนะนำหน่อยครับ

อีกเรื่องคือ เผอิญอ่านเกี่ยวกับการวางเครื่อง SR20VVL แล้ว อยากจบง่าย คือ ถ้าอยากจบง่ายๆ

ก็ต้องใช้ 1. สวิทซ์ สำหรับควบคุมรอบ หรือ RPM Switch ที่จะไปควบคุม Relay 2. Relay สำหรับ
    ไปควบคุมเปิดปิด Cam

อยากรู้ว่า 2 ตัวนี้แพงเป่าครับ เห็นเขาว่า 2 ตัวนี้ก็สามารถต่อเข้ากับ เครื่อง VTEC ได้หมดนะครับ ที่เหลือผมก็ต่อเหมือนเครื่อง SR20DE ก็น่าจะจบ (รึเปล่า)

2. kooljo

516
    18
    0
    อัพหน่อยครับ

3. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    หม้อน้ำ หาได้ตามเซียงกงเลยครับ เป็นอลูมิเนียม จะเย็นกว่า ส่วนราคา น่าจะใบ ละ 1800-2000 ไม่รวมพัดลม
    ส่วนเครื่อง sr20ve รอผู้รู้ ผู้ที่ใช้อยู่ มาตอบละกัน +++

4. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    จัด
    หม้อน้ำ 2 ช่อง คอใหญ่ + พัดลม 2 speed ก็สบายแล้วครับ

แต่ถ้าให้ดี อิอิ
    ฝาบนล่าง ทำเป็นมิเนียม ล่ะก็ ใช้กันยาว ๆ ซัด แบบ ไม่กลัวแตก อ่ะครับ :D

5. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0

อิ.....อิ พูดแล้ว ทำไมช่วงนี้น้ำหายบ่อยๆ เมื่อวานก้อดูที่หม้อน้ำ

พระเจ้าช่วย น้ำรั่วที่ตะเข็บนิดๆ สงสัยว่าหลังสงกรานต์ ต้องโดน

ฝามิเนียมที่ พี่ชาญ ซะแล้ว เอิ๊ก ๆๆๆ :D:D:D:D

6. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    ตัวคุมโซลินอยของ

MSD ประมาณ 6-7 พันคับ คุมได้โซลินอย in ex เปิดพร้อมกัน

ของ GREDDY MSS ราคาไม่แน่ใจ ตัวนี้คุม in exทีละตัวได้

แต่จริงๆจะชน MT วายดี VVL มันก็เปิดปกตินะคัรบ

7. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    นั่น ๆ ไง
    สมใจ ที่อยากล่ะพี่ :D

8. kooljo

516
    18
    0
    ขอบคุณทุกท่านครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้