REVIEW :: RR Side Maker

การสนทนาใน 'DAMS' เริ่มโดย Yakumo, 15 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Yakumo

Yakumo New Member Moderator

580
    7
    0
    เรื่องมันพอดีอีกแล้ว ว่าผมอยากจะ เอาไฟหรี่มุมกันชนท้ายไปติดกับ CITY2003 ตัวเก่งก็เลยหาของมาได้ก็ได้ของตรงรุ่น และราคาดีมากๆ มา เบิกศูนย์มาก็เกือบๆ 3000 เห็นจะได้ แต่ผมได้มาราคาต่ำมากๆ ก็ต้องเครดิตคนขายหน่อย มาเข้าประเด็นกันดีกว่า

สำหรับไฟหรี่มุมกันชนท้ายนั้นผมคิดว่า รุ่นสำหรับ city คาดว่า New City และ ZX สามารถใช้งานด้วยกันได้ ที่ผมหมายถึงคือแบบที่ใช้สำหรับเจาะกันชนนะครับ ถ้าเป็นรุ่นอื่นๆ ก็อาจจะไม่พอดี

ตัวโคมไฟหรี่และกรอบยางสีดำๆ ที่ใช้ยึดกับกันชนจะใช้ได้กับ Honda ทุกรุ่นนะครับ แต่ในส่วนที่จะต่างกันก็คือ ตัวชุดสายไฟ และ แบบที่ใช้เจาะกันชนนะครับ ดังนั้นเวลาจะเลือกซื้อมาให้ก็ ดูให้ตรงรุ่นครับ หรือว่า ถ้าไม่ได้ เอามาเป็นชุดก็ควรจะหาแบบ ที่ใช้เจาะแบบกันชนให้ดีนะครับ

มาดู Part No กันครับ อันนี้เป็นทั้ง Set ของ ชุดที่ใช้สำหรับ CITY2003

ส่วน Part No. นี้จะเป็นเฉพาะตัวชุดโคมไฟ หลอดไฟ ขั่วหลอด กรอบยางยึดกันชน

มาดูในส่วนของ อุปกรณ์กันดีกว่า

อันนี้และตัวสำคัญ ชุดสายไฟ ที่หาซื้อนอกชุดไม่ได้ ปกติเราจะสามารถหาซื้อพวกโคมไฟ แบบรูปด้านบน โดนจะต้องมี 2 ชุดนะครับสำหรับสายไฟ

อันนี้แหละครับคู่มือติดตั้ง ชัดๆ ว่าตรงรุ่นเลย

อันนี้ก็อีกอันครับที่หายากมากๆ คือตัวแบบใช้เจาะกันชนครับ

สำหรับการติดตั้งไว้ผมว่างจะเอามา review ให้ดูให้อีกทีแล้วกัน ช่วงนี้ หลังจากสงกรานต์ก็คงยุ่งกับงานนานดูเลย

---- EOF ----

2. MOD

MOD New Member Member

30
    0
    0
    มีของเล่นเยอะจังคับพี่ เหลือบางไมพี่:D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้