REVIEW :: กันความร้านใต้ฝากระโปรง ตรงรุ่น ES

การสนทนาใน 'DAMS' เริ่มโดย Yakumo, 15 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Yakumo

Yakumo New Member Moderator

580
    7
    0
    พอดีอีกตามเคย ที่ได้ของดีราคาดีมา คราวนี้ก็เป็นกันความร้านใต้ฝากระโปรงหน้าตรงรุ่นของ CIVIC ES ซึ่งเป็นของที่ถูกติดตั้งอยู่ใน JP Spec. ซึ่งปกติแล้วรถในบ้านเราจะไม่มีมาให้ ส่วนใหญ่ก็จะติดตั้งเป็นแผ่นยางกันความร้อนกัน ซึ่งก็ใช้งานได้แหละครับไม่มีปัญหาอะไร แต่ในเมื่อเราต้องการให้มันสุด ก็อาจจะต้องหาอะไรที่มันควรจะมีแต่มันไม่มีมาใส่ๆ ซะ ก็เลยเป็นที่มาของอาการคันแล้วก็ต้องหายามาแก้คัน ไอ้เจ้าของชิ้นนี้แหละตัวแก้อาการคัน

มาเข้าประเด็นกันดีกว่า ตัวชิ้นงานจะเป็นกระดาษอัดนะครับแล้วก็จะมีการขึ้นรูปพอดีกับฝากระโปรงหน้าพอดิบพอดี จะยึดเข้ากับมาประโปรงหน้ารถโดยใช้ตัวปุ๊กพลาสติกยึดกับฝากระโปรงซึ่ง ที่ฝากระโปรงจะมีรู้ให้ยึดอยู่แล้วไม่ต้องเจาะอะไรกันอีก

มาดูรูปกันดีกว่าครับ

ภาพนี้เป็นภาพด้านหน้า ที่เราเปิดฝากระโปรงแล้วก็จะเห็นนะครับ ที่เห็นเป็นจุดดำๆๆ นั้นเป็นปุ๊กพลาสติกที่ใช้ยึดกับฝากระโปรง เน้นนะครับ ไม่ต้องเจาะ

ภาพนี้เป็นภาพด้านหลังของแผ่นกันความร้านใต้ฝากระโปรง

ติดตั้งแล้วก็ออกมาเป็นแบบนี้แหละครับ เน้นนะครับว่าใส่ได้เลย ใช้เวลา 1 นาทีเสร็จ ว่างชิ้นงานลงไปแล้วก็กดปุ๊กพลาสติกล๊อกได้เลยง่ายๆ

อีกมุมนะครับ

ขอเสียอย่างหนึ่งที่ผมเห็นคือความแตกต่างระหว่างฝากระโปรงหน้า 2000 กับ 2003 โดยที่เมื่อติดแผ่นกันความร้านเข้าไปแล้ว ฝากระโปรง 2003 จะมีรูให้ใส่ที่ค้ำฝากระโปรงมากกว่า ฝารุ่น 2000-2002 ดังนั้นหลังติดตั้งก็จะเห็นรูน้อยลง

--- EOF ---

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้