ตีตู้แบบไหนดีกว่ากัน

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย เอกอยู่บ้าน login ไม่ได้, 13 ธันวาคม 2005

< Previous Thread | Next Thread >
    พอดีได้ลำโพง sub Kicker Comp Voice เดี่ยวมา 1 ดอกครับ
    โดยใช้ Amp U Dimension 5 ch ขับ อยากทราบว่าตีตู้แบบไหนดีครับ
    ใช้เข้ากะลำโพงกลางแหลม Bostwick Extreme กะfont Pioneer 8650 ครับ

และตู้ปิดกะตู้เปิด แบบไหนกินวัตต์กว่ากัน

1. not555

not555 New Member Member

37
    3
    0
    Kicker ชอบตู้เปิดครับท่าน

และตู้ปิดกินวัตต์มากกว่า

2. Tar E36

Tar E36 New Member Member

137
    4
    0
    ตู้ปิดกินวัตต์มากกว่าครับ

ชุดที่ว่ามาน่าจะเล่นตู้เปิด เพราะแอมป์กำลังค่อนข้างน้อยด้วย รวมถึงได้แนวเสียงฟร้อนที่มีเบสค่อนได้ดี จึงมีความหนักแน่นและลงลึกในระดับหนึ่งแล้ว

3. ถ้าเป็นตีตู้เปิด ควรใช้ปริมาตรเท่าไรครับหรือใช้สูตรตามของ kicker ดีกว่ากัน
    amp u dimension 5 Ch เป็น class อะไรครับ

4. Tar E36

Tar E36 New Member Member

137
    4
    0
    ถ้าซับ 10นิ้ว ปริมาตรตู้เปิด ก็ราวๆ 1ลบฟ

แอมป์ U Dimension 5 ch เป็นคลาส ab ครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 20 ธันวาคม 2005
  5. bignonsuch

bignonsuch New Member Member

169
    2
    0
  6. BandPass

BandPass Guest

0
    0
    0
    ยังไม่บอกเลยว่าใช้ซับขนาดกี่นิ้วคับ แอมป์ควรใช้ ClassD

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้