แอร์มันเลิกสวิงอะ ทำไงดีคับ จะแก้ไขยังงัย

การสนทนาใน 'Toyota Crown Thailand' เริ่มโดย tha79, 20 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tha79

tha79 New Member Moderator

737
    0
    0
    JZS133 แอร์สวิงไม่ทำงานครับ แต่ยังเย็นปกติดีอยู่นะครับ ไม่สวิงอย่างเดียว ไม่รู้จะแก้ยังงัยดีครับ

2. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18
    ปรึกษาร้านแอร์เลยคับ น่าจะเกี่ยวกับมอเตอร์สวิง ลองไล่ไฟดูว่ามีมาหรือป่าว ถ้ามาก็เป็นที่ตัวมอเตอร์ แต่ถ้ามอเตอร์ทำงาน ก็เป็นที่กลไก เป็นกำลังใจให้กับมาสวิงกิ้ง ได้ไวไวคับ

3. Da vip crew

Da vip crew New Member Moderator

171
    1
    0
    เคยเป็นครับ แก้ได้โดย กดมันไปเรื่อยๆ กดตรงปุ่มสวิงแหละ เด๋วมันก็สวิงเองครับ เปงหลายคันนะ อาจเกิดจากความสกปรกของ คอนแทค

4. Panake

Panake New Member Member

435
    1
    0
    ของผมก็เป็นเหมือนกัน เลยไปขอซื้อหน้ากากแ อร์ จากคุณนพ ที่บ้านแพ้ว มาใส่ใหม่คราวนี้สวิงทั้งวัน แต่เห็นบอกว่ามีแยกขายเฉพาะสวิทซ์สวิงก็มีนะครับ :):)

5. Poon133

Poon133 New Member Member

132
    0
    0
    ของผมสวิงข้างเดียว อีกข้างเหมือนตกราง สวิงสะดุด 55+

6. tha79

737
    0
    0
    ขอบคุณกั๊บ จะลองแก้ไขดูกั๊บ

7. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18
    อิจฉา คราวน์ ก็ตรงแอร์สวิงนี่แหล่ะ อีคลาส ผมไม่มี วันก่อนร้อนๆ ติดไฟแดงอยู่ ยังเอามือไปปรับช่องแอร์ส่ายไปส่ายมา ติ๊ดต่างว่าแอร์สวิง :D

8. ZOMA

ZOMA New Member Member

27
    0
    0
    เอาใจช่วยครับ...

9. DON_SF

DON_SF New Member Member

636
    0
    0
    หายยังพี่ เด๊ยววันจันทร์ไปเอาให้น่ะ สวิงกิ้ง กับ ช่องที่แตกอ่ะ

10. tha79

737
    0
    0
    ยังเลยดอน สงสัยจะกลับเจแปนเสียแล้ว
    ถ้าราคาไม่แรงเอามาเลยครับ
    เมื่อวานใส่ไฟท้ายใหม่แว้ว สวยดี อิอิ
    ขอบคุณสำหรับธุระจัดหาครับ

11. DON_SF

636
    0
    0
    อย่างที่ผมคุยกะพี่แหละ สวิงกิ้ง+ช่องๆอ่ะ ไม่น่าเกิน 15

12. Panake

435
    1
    0
    สวิงกิ้งอย่างเดียวไม่ได้เหรอ :D:D:D...// คุณฐาต้นเดือนหน้าจะไปรับไฟท้ายเก่ารับช่วงมาดูแลต่อครับ

13. tha79

737
    0
    0
    ด้วยความยินดีครับ น้าแอ๊ด ถึกควายทุย ฮุยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

14. DON_SF

636
    0
    0
    พี่ฐาครับ เมื่อวานฝนตกเลยอดไป วันนี้คงเข้าไปอ่ะครับ จะไปเอาสวิงกิ้งมาให้ถ้ายังอยู่น่ะครับ อิอิอิ

15. tha79

737
    0
    0
    จัดปายคร้าบดอน

ชอบน้องโตเกียวของพี่พรรณเอกจังฮิ

16. DON_SF

636
    0
    0
    พี่ครับ วันศุกร์หยุดป่ะ จะกลับมา กทม.ยัง เจอกันวันศุกร์มั้ย ผมหยุด เด๊ยวใส่ให้

ปล.อยากดูภายในว่าแอร์ออโต้มันต่อยังไง ไม่ต้องกลัวพังน่ะ ผมรื้อบ่อยพี่ แต่พี่ต้องจำแค่ว่า จะใส่กลับไปยังไง เพราะเวลาประกอบที่ไร น๊อตเหลือทุกที 555 ญี่ปุ่นชอบทำเกินอ่า อิอิอิ

17. tha79

737
    0
    0
    กลัวน็อตหายมากกว่าคับ อิอิ

18. Panake

435
    1
    0
    มอเตอร์กับสวิทซ์สวิงกิ้ง มันเสียกันง่ายมั๊ยคับ จะขอหาซื้อเป็นอะไหล่สักอัน ชอบมั๊กๆ แอร์สวิง ขับนานๆ ไ ม่ต้องโดนแอร์เป่าหน้าตลอดทาง :D:D:D

19. tha79

737
    0
    0
    แล้วพี่พรรณเอก จะมารับไฟท้ายไปดูแลเมื่อไหร่ล่ะคับ

20. Panake

435
    1
    0
    เมื่อวานขอโทษที่ไปร่วมงานนอกรอบมะได้ ติดงานเลี้ยงที่บ้าน คราวหน้าจะไม่พลาด แล้วจะได้มาเอาไฟท้ายด้วยเลยครับ แต่คราวหน้าเมื่อไหร่อ่ะ :D:D:D

21. tha79

737
    0
    0
    comingsoon kabbbb

22. Poon133

Poon133 New Member Member

132
    0
    0
    ไม่ได้ไปนอกรอบเหมือนกันเลยครับ

ช่วงนี้ ต้องตามติด แมนยู ทุกนัด....ปีนี้ ลิเวอร์พูล มันกวนใจจริงๆ

23. DON_SF

636
    0
    0
    พี่ครับ ถ้าพี่เอาไฟท้ายพี่ฐาแล้ว พร้อมขอยืม (ยิ่งดีถ้าพี่จะให้อิอิอิ) ไฟท้ายตัวของพี่ที่มีร้าวอ่ะครับ พอดีอยากเอาไปทำวิจัย อิอิอิ จะทำไฟท้าย LED ครับ เผื่อว่าถ้าทำแล้วดี ก็จะได้ลองทำกับรถผมบ้าง 555

24. Panake

435
    1
    0
    ถ้าเปลี่ยนเสร็จแล้ว เอาไปเลยคับยกให้ ถ้าทำ led ได้ จะได้ลองทำดูบ้างคับ :D:D:D

25. DON_SF

636
    0
    0
    ขอบคุณครับพี่ :D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้