ปั้ม ABS แพงไหม..

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย NUS.EK, 19 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. NUS.EK

NUS.EK New Member Member

176
    27
    0
    ไฟมันโชว์ แล้วมันก็ดับ เป็นครั้งนึง...แล้วมันก็หายไปนาน....ครั้งล่าสุดเมื่อวานนี้..ก่อนไฟโชว์ เวลาเบรค รู้สึกมันดันเท้ายวบๆเป็นๆหาย ถามช่างบอกว่ามันใกล้จะไปเต็มแก่แล้ว ใครเคยเปลี่ยนปั้มบ้าง คับ และราคามือสองมันประมาณกี่ตัง ร้านไหนสุดยอด คับแบบทีเดียว จบ แนะนำด้วยคับ ขอบคุณ พักนี้เสียตังค์บ่อย จิงๆคับ

2. noomth

noomth New Member Member

314
    26
    0
    เช็คเบื้องต้น ก่อนคับ
    ไฟมันโชวเพราะมีอุปกรณ์ในระบบ ทำงานผิดพลาด
    สามารถเช็คโค้ด ได้เหมือนการ เช็ค เอนจิ้น กรณืไฟรูปเครื่องยนต์โชว์
    วิธีการ ก็ทำแบบเดียวกัน โค้ตไฟก็อ่านแบบเดียวกัน แต่อ่านการกระพริบ
    ของ ไฟ ABS คับ
    ถ้าอ่าน โค้ดไฟเป็น ลองทำดูคับ
    ส่วนใหญ่ เซ็นเซอร์ ที่ดุมล้อจะสกปรก จะล้อไหน ก็ลองเช็คโค้ต ดูคับ
    ของเก่า เอามาให้ดูคับ http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=608846

3. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    บางทีลุยน้ำมาเซนต์เซอร์สกปรกก็โชว์นะครับลองเอาลมเป่าแถวเซนต์เซอร์ดูก่อนครับ

4. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    อย่าลืมเช็คน้ำมันเบรคด้วยนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้