ข้อความลับจากผู้ที่สั่งเผาผับดัง(ซานติก้า)

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย ธงชัย อินทร์โสม, 14 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    ต้นเหตุไฟไหม้ "ซานติก้า" ผับชื่อดังซอยเอกมัยเมื่อคืนวันที่ 31 ธันวาคม ต่อกับเช้ามืดวันที่ 1 มกราคม ที่ผ่านมา....

มีอดีตนักการเมืองชื่อดังของไทยที่หนีคดีไปอยู่เมืองนอก...มีความโกรธแค้นที่ตัวเองต้องถูกลงโทษจำคุก เป็นคดีแรก และยังมีอีกหลายคดีที่รอคิวตัดสิน

แค้นนี้ต้องชำระ ว่าแล้วก็ลงทุนจ้างฝรั่งมาเฟียนักวางเพลิงระดับโลกให้มาเมืองไทย จัดการวางเพลิงเผามันให้สิ้นชนิดอย่าให้เหลือซาก...

ฝรั่งตกลง dealด้วย เพราะค่าจ้างสูงมาก ชนิดตายแล้วเกิดใหม่อีกสิบชาติก็ไม่มีทางใช้เงินหมด....ข่าวว่าอย่างนั้น

เมื่องานที่ว่าจ้างแล้วเสร็จ ฝรั่งมือวางเพลิงก็เดินทางกลับไปเมืองนอกเพื่อขอเบิกเงินค่าจ้าง....

จากนี้ไปเป็นบทสนทนาที่สายลับแอบถอดเทปมาได้

ฝรั่ง " เฮ้ ยู จ๊อบ อีส ดัน ฮาว อะเบาท์ มันนี่"

ผู้ว่าจ้าง " ว็อท? ว็อท ยู เซ ? ว็อท จ๊อบ อีส ดัน?"

ฝรั่ง งงไปพักนึ่ง..." โอ...ไอ เบิร์น ซานติก้า (Santika) ออลเรดดี้ ยู กิฟ มี มันนี่ โอเค๊?..."

ผู้ว่าจ้าง อุทานป็นภาษาไทย "ชิบหาย..." กูให้มึงไปเผา "ศาลฎีกา" โว้ย.. ไม่ใช่ "ซานติก้า" ไอ้ฝรั่งโง่..."

ขำๆ..ขำๆ..555

1. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    ตอนฟังตอนแรกก็ใช้ได้ครับ แต่ตอนนี้ผมฟังมาหลายรอบแล้วครับ แหะๆ

2. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    .............................................................55

3. T@O

T@O New Member Member

871
    110
    0
    ซะงั้น....

4. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
  5. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ฟังไม่เข้าใจกัน......แป๋ววววววว

6. bestza

bestza New Member Member

2,475
    13
    0
  7. tarosoi4

tarosoi4 New Member Member

150
    2
    0
  8. system-dj

system-dj New Member Member

44
    1
    0
    555

ยิ้มออกเลย.....................:D

9. moodyZ4

moodyZ4 New Member Member

125
    18
    0
    ขำดีครับ ขอบคุณครับ...

10. no.69

no.69 Active Member Member

234
    51
    28
    ขําขันกันไป

11. bom rb20det

bom rb20det New Member Member

168
    12
    0
    คิดได้ไงครับพี่ 5+5+5++55+5++55+5+

12. rchonda

rchonda New Member Member

48
    9
    0
    555 กูด ไอ เดียร์

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้