ผมมี Gen6

การสนทนาใน 'Celica Club' เริ่มโดย detgen6, 10 มกราคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. detgen6

detgen6 Guest

0
    0
    0
    ผมมี Gen6 อยู่ 1คันอยากเปลี่ยนหม้อนำจะเบิกใหม่ก็ หมื่นกว่าบาทเลยอยากจะถามว่า ถ้าเป็นของแต่จะแพงกว่ามากมัยครับเอาแบบที่ ฝาบนเป็นอลูมิเนียมได้ยิ่งดี ขอบคุณครับ

2. AMPM

AMPM New Member Moderator

252
    1
    0
    ของแต่งพวก KOYO ใบนึงประมาณ 25000 + - ครับ

เป็นอลูมีเนียมทั้งใบ หนาประมาณ 2 นิ้วคับ:)

3. ANTILAG

ANTILAG New Member VIP

1,268
    31
    0
    หม้อน้ำใบเดียว เกือบวางเครื่องได้เลยนะนั้น -*-

4. ผมมีของเดิมติดรถ สภาพดี สนใจโทร 081-399-1799

5. Kindani

Kindani New Member Member

81
    1
    0
    ขนาดนั้นเลยเหรอนั่นน่ะ...แพงง่ะ

6. kamonnawin

kamonnawin Member Member

266
    2
    18
    ลองดูของ ชาญอินเตอร์ครับ สวย งานดี

7. << PeTcHy Green Projek >>

<< PeTcHy Green Projek >> New Member Member

455
    4
    0
    ถ้าคิดจะเล่นของแต่งที่มาจาก ญี่ปุ่นจริงๆ ก็คงต้องสู้ราคาหน่อยนะคับ เพราะไม่ว่าจะเป็นหม้อน้ำของอะไร มันก็ราคา แถบๆนี้คับ 25000+- ไม่เชื่อลองเช็คได้ที่พี่ลิ้ม และ พี่อั๋น ATP คับ แต่ถ้าอยากได้ถูกๆๆๆๆ ก็คงต้องหาที่เป็นของไทยคับ เห็นมีทำออกมาขายอยู่เยอะแยะเลยคับ

8. AMPM

252
    1
    0
    ถ้าอยากให้ฝาบนหม้อน้ำ แข็งแรงและสวยงาม
    เราสามารถเอาหม้อน้ำเดิมของเรา ไปทำฝาบน + ฝาล่าง เป็นอลูมีเนียมก็ได้เช่นกันนะครับ

เพื่อนผมทำมา งานออกมาใช้ได้ทีเดียว แต่จำไม่ได้ว่ากี่พันอะครับ
    ที่บางมด racing ครับ

9. << PeTcHy Green Projek >>

<< PeTcHy Green Projek >> New Member Member

455
    4
    0
    2000 คับ ทำที่บางมดเรซซิ่ง ถ้าเอามาเช้า ได้เย็นคับ

10. nui popular

nui popular Active Member Member

3,726
    13
    38
    ถ้าทำเย็นหล่ะ

11. << PeTcHy Green Projek >>

455
    4
    0
    ทำตอนเย็นคงได้ชาดหน้าล่ะคับ ไอ้หนุ่ย

12. nui popular

nui popular Active Member Member

3,726
    13
    38
    อ้าว ถ้าทำตอนดึก คงได้ ตอนไปอยู่ดาวอังคาร กันเเล้วมั้ง อิอิ

13. detgen6

detgen6 Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณครับทุกคน

ขอบคุณครับทุกคน ทุกคำตอบ......แต่ร้านบางมด racing อยู่แถวไหน? ถ้าได้เบอร์โทร หรือ แผนที่ก็จะขอบคุณมากครับ(ผมอยู่ระยอง)

14. pingpong

pingpong New Member Member

205
    4
    0
    ร้านเดิม อยู่ถนนพุทธบูชา แถวๆ ประชาอุทิศ บางมดครับ ทำรถด้วย แต่ย้ายร้านไปอยู่ไหนไม่ทราบครับ ต้องไปดูหน้า classified เห็นมีกระทู้นึง ใน 3s ครับ ลองดู

15. AMPM

252
    1
    0
    บางมด Racing ถ้าจำไม่ผิด อยู่แถวพระราม2 นะครับ :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้