d-max 2.5ddi อยากเปลี่ยนโบ

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย kook_vas, 14 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kook_vas

kook_vas New Member Member

3
    0
    0
    ไม่ทราบว่าจะมีเทอร์โบรุ่นไหนที่สามารถใส่กันได้โดยไม่ต้องแปลงมากครับ หรือแบบใส่ด้วยกันได้เลย
    และได้กำลังดีกว่าตัวเดิมครับ...........

ปล.สมาชิกใหม่ขอขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ :):):)

2. NONG_SCG

NONG_SCG New Member Member

2,132
    3
    0
    Subaru ครับแต่ต่องดูว่าเทอร์โบ D-max ของเราโข่งหลังเป็นแบเข็มขัดรัดหรือว่าเป็นแบบ ใช้นัท 6ตัวยัด ถ้าเป็นแบบนัทยึด แหล่มเลยไม่ต้องแลงเยอะ ท่อไอเสียเดิมเลย เป๊ะหมด แปลงชุอกรองอากาศและท่อไปไอดีครับ ยาวๆเลย

3. Diesel Society

Diesel Society New Member Member

1,261
    2
    0
    โบอิม ?

td04hl

td05h

ลองดูครับ ไม่ใหญ่มาก จิ๊ดจ๊าดดดด

4. kook_vas

3
    0
    0
    ขอบคุณสำหรับข้อมูลน่ะครับ........

5. น้าเอ๋...@MTC

น้าเอ๋...@MTC New Member VIP

3,988
    6
    0
    TD 04-05 กำลังดีคับ

6. chang99

chang99 New Member Member

63
    0
    0
    td-05h คับแหล่มเลย

7. kook_vas

3
    0
    0
    รบกวนผุ้รู้หรือผู้ที่ติดตั้งมาแล้วอีกหน่อยครับ.....................

ถ้าผมติดเทอร์โบ td04 ผมต้องเปลี่ยนไรเพิ่มอีกป่าวครับ ท่อไอเสียใช้ของเดิมได้เลยไหมครับ
    แล้วอินเตอร์ที่ติดรถอยู่ใช้ตัวเดิมได้ไหมครับ.......
    พอดีมีร้านติดตั้งอยู่ในซอยผมจะได้เตรียมของถูกครับ

ขอบคุณครับ :):):):)

8. Diesel Society

Diesel Society New Member Member

1,261
    2
    0
    TD04HL ดีก่าครับ

อินเตอร์เดิมใส่ได้

ท่อขยายเป็น 2.5 แหล่มๆๆๆ

มีกล่องหน่อยนะ วิ่งกระจาย!!

9. น้าเอ๋...@MTC

น้าเอ๋...@MTC New Member VIP

3,988
    6
    0
    ถ้าเป็น คอมม่อนเรล ไม่ค่อยถนัด อ่ะคับ อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้