b20b vs j bo & sr20

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย kamikaza, 14 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kamikaza

kamikaza New Member Member

434
    2
    0
    มีเพือนๆคนไหนเคยเอา b20 วิ่งกะเจโบมั่งคับ ผลเป็นงัย คือเพื่อนทำ b20 อ่ะคับโมนิดหน่อย มีเจโบอ้อโต้ โบเดี่ยวมาท่าวิ่งด้วย เพื่อนๆคนไหนเคยวิ่งมั่งคับผลเป็นงัย แบบว่ามาหาข้อมูลก่อน

2. PaLmY

PaLmY New Member Member

11
    0
    0
    ถ้า j auto โบเดิมสนิทก็พอไหว แต่ปลายๆ ไม่แน่ (ถ้าb16+20) ที่เคยลองb16a เดิม ผมว่า 1-3เกีย แรกอะ สบาย แต่ ถ้าเกียหลังๆเขามาแบบนิ่งเลย

แต่ ถ้าb20 ไม่มี tec นี้ โอกาสโดนมีเยอะนะครับ

3. 2jTec

2jTec New Member Member

132
    7
    0
    ผม b16a m/t ted เคยเล่นกะเซฟ เจโบ เดี่ยว ออโต้

1-2 ทิ้งเป็นป่า 3 เริ่มโดนดูด 4 เค้านำ

5 โดน เป็นทุ่ง

4. kamikaza

434
    2
    0
    บูสมา มันมายาวๆเลยเค้าว่างั้น จริงป่าวท่าน มีใครเตยลองแบบไหนบ้างเล่าประสบการณืให้ฟังหน่อยนะอยากทราบข้อมูล

5. tonzung

tonzung Active Member VIP

1,060
    13
    38
    เจโบอ้อโต้คันนั้นรถอะไร ช่วงล่างดีป่าว เฟืองท้ายเป็นไง
    ถ้าทั่วไป ต้นอ่ะได้แน่
    แต่ผมเคยเล่นกับเพื่อน เจโบ ออโต้ วางในหน้าแหลม เฟืองท้าย 4.3 แรกๆวิ่งได้สบายเลย
    หลังจากนั้น หน้าแหลมไปได้ช่วงล่างดีมา เกียร์ออโต้โดดออกเลย โดนฉีกยาวๆ
    ดูองค์ประกอบของรถเค้าครับ ถ้าช่วงล่างดี ก็มีชัยไปก่าครึ่งความคิดผมนะ

6. kamikaza

434
    2
    0
    ิbmw e36 คับ แต่เห็นเค้าวิ่งอ่ะ มันดัง saddddd saddddd อ่ะประมาณนี้ เดวนะท่านช่วงล่างดีนี้คือ โช๊คดี บูสยางดีด้วยรึป่าวคับ

7. tonzung

tonzung Active Member VIP

1,060
    13
    38
    ถ้าใน e36 แล้วเจโบออโต้เดิมๆ ในระยะสู้ขาดใจ ได้แน่ๆ
    ช่วงล่างที่ว่าเพื่อนผมได้โช้คลงตัวครับ ทำให้อออกตัวดีไม่เป๋ซ้ายขวา กระแทกออกได้เลยล

8. nikirati

nikirati New Member Member

68
    1
    0
    ถ้ามันอยู่ใน E34 ผมว่ามีลุ้นนะ แต่นี่อยู่ใน E36 ผมว่าเหนื่อยแน่

9. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    ถ้า20ไม่ประกบฝาเทค เจอกับเจโบใหญ่ออโต้ ผมว่ามีเหนื่อยนะ ตีคู่ได้ก็เก่งแล้วคับ นอกจากเจมันจะเน่าจริงๆ

แก้ไขล่าสุด: 15 มีนาคม 2009
  10. PuRiKuRa~*

PuRiKuRa~* New Member Member

4
    0
    0
    ประกบฝาB16A เกียร์เราเป็นธรรมดา ผมรับรองว่าสับเกียดี ๆ กินครับ

เพราะว่าเราผมเจอเจโบออโต้แต่โบเดิม ผมB16Aทำนิดหน่อยก็ไหวนะ

11. มันแน่อิอิวัดไปเลยค้าบ

12. spuknic

spuknic New Member Member

501
    52
    0
    ผมว่าถ้าเขามีแซ๊ดๆด้วยน่าจะไม่ธรรมดาแล้วนะครับ

จะเช็งต้องดูระยะด้วยครับถ้ายาวๆมากๆเราโดนแหงๆถ้าซัก ครึ่งโลมีลุ้นครับ

13. ล่าซิ่ง

ล่าซิ่ง New Member VIP

21
    1
    0
    แพ้ตั้งแต่ที่เราลังเลแล้วครับ ถ้าใจสู้ซะอย่าง D15B ก็สู้ได้ครับ

14. peep

peep Member Member

190
    2
    18

ใช่ครับ คนต้องแรงกว่ารถ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้