เกี่ยวกับแบตเตอรี่

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย boygaga, 14 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. boygaga

boygaga New Member Member

28
    1
    0
    คือแบตเพิ่งเจ๊งสดๆร้อนๆเล๊ย เลยจะเปลี่ยนจากเดิมๆไปใส่ 60-65A ไม่ทราบว่าต้องแปลงอะไรเพิ่มบ้าง รบกวนพี่ๆเพื่อนๆด้วยครับ (อนาคตจะติดเครื่องเสียงเพิ่มนิดหน่อย):cry:

2. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    เท่าที่เคยลองไม่ก็ยังไม่เป็นอะไรนะครับ

3. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    45 amp เหมือนเดิมก็พอครับ เพิ่มคาปาซิเตอร์
    ดีกว่า สำรองไฟได้มากกว่า สวิงเสียงได้ดีกว่า ไดชาจไม่ต้องทำ
    งานหนักเกินตัวครับลองถามร้านเครื่องเสียงก็ได้ครับ :cool:

4. Vitty

Vitty New Member Member

210
    11
    0
    ต่อ c เข้าไป ยังไงหรอครับ.. ต่างกับ volt stabilizer ยังไงครับ

ใช่พวก cap ของเครื่องเสียงป่าวครับ..

5. moodyZ4

moodyZ4 New Member Member

125
    18
    0
    cap ที่ตามร้านชอบเรียกกัน ก็ย่อมาจาก capacitor นี่แหละครับ

เข้าใจถูกต้องแล้วอ่ะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้