อยากทำลิ้นหน้าแนว RETRO

การสนทนาใน 'Good Old Car' เริ่มโดย ZOOKZONE, 14 ธันวาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ZOOKZONE

ZOOKZONE New Member Member

192
    3
    0
    คือว่าอยากทำลิ้นหน้าแนว retro อ่ะครับ มีใครพอจะรู้จักร้านมั้ยครับ
    อยู่แถวบางนาครับ อย่างหน้าแหลมเนี่ยพอทำได้ป่าว ประมาณเท่าไหร่ครับ

2. JZS133

JZS133 Member Member

520
    4
    18
    ืั้ที่เคยเห็นคายาย ก็เฮียปอ uds ที่ อตก ทำอยู่คับ

3. ZOOKZONE

ZOOKZONE New Member Member

192
    3
    0
    อยู่ตรงช่วงไหนของ อตก ครับ
    งานสวยมั้ยครับ

4. wasinarm

wasinarm Member Member

325
    0
    16
    อตก ก็นี่ช่าย องค์การบริหารส่วนกำบน อ่าป่าวคับ แหะๆ

5. JZS133

JZS133 Member Member

520
    4
    18
    ซอยที่เป็นที่เที่ยวเลยคับ ที่เข้าไปจะมีที่จอดรถเยอะๆ

ไปตอนกลางวัน พอเลี้ยวเข้าซอยไป จะมีแยกขวาเล็กๆ ให้เลี้ยวเข้าไป ร้านจะอยู่ขวามือเลย

6. wasinarm

325
    0
    16
    ขอบคุณคับวันหลังจะไปทำ

7. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    ผมให้ร้านทำสีเค้าทำให้เลยอ่ะครับ อิอิ :)

8. wasinarm

325
    0
    16
    แปลง เอา cefiro ใส่ มันก็เท่น้าพี่

9. Hello Kitty

Hello Kitty New Member Member

145
    3
    0
    ราคา ประ มาร เท่า ไร หล่ครับ ที่เคย ทำมา ไม่ค่อย กล้า ไป ถาม หรอก ครับ

คือ แบบนี้ ครับ เคย นะ ครั้ง นึง เคย ไป ถามนะ ร้าน ที่ทำ ไฟเบอร์แถว ๆ บ้าน โชคชัย สี่ ไง

แล้ว ที่นี่ บอกว่าไม่ทำ ทำไม่ได้

โฮ เรา งี้ หน้า ชาเลยนะ

อะไร เรา เห็นนะ รอบ ๆ นะ

มีแต่ รถแพง ๆ แต่ ว่านะ แพง ไม่ว่าซิ แต่ งาน ยาก ๆ ทั้ง นั้น เลย

พวก โปร่ง ยัง สองร้อย ยังงี้

งานปั้นโม ยังงี้

ยากก่า เรา อีก ว่าปะ

เราก้อ เลย คิดว่า รถเรามันถูก มั้ง

ทำแล้วไม่ได้หน้า อะป่าว

:cry: แม่งเซ็งโครต แต่ตอนที่ไปนะ ยังไม่ได้สาดสีรถใหม่ไง

กะจะทำแล้วก้อ ไปทำสีทีเดียว

ร้านนี้นะแม่ง ดัง ด้วย

10. Hello Kitty

Hello Kitty New Member Member

145
    3
    0
    แต่ RT100 นี่ สวยจังเลย เจ้า ลิ้นหน้าเนี่ย ทำที่ไหนล่ะ

อิ อิ
    แพง ป่าว

แต่ว่านะ รถผม นะ มันมี อินเตอร์ อะดิ อันเบ่อเร่อ

แล้วมันจะทำได้ อะป่าว เนี่ย:)

11. wasinarm

325
    0
    16
    มันก็เปนซะแบบนี้อ่ะ ขับรถเก่าเข้าไป ไม่รับ ขับรถใหม่เข้าไป รับๆๆ ชอบๆ รถเก่าบอกทำร้านหรืออู่มันเสียชื้อ เปนแมร้งแทบทุกที่อ่ะ ส้นตีนโครต

12. wasinarm

325
    0
    16
    แล้วไอ้รถแพงๆเนี่ย มึงผ่อนรึป่าวอยากรู้ รถกูซื้อสดโว้ย รถใหม่ผ่อน ขับแล้วสบายใจเหรอ รถเก่าๆแต่งสวยๆคนรวยๆขับเยอะแยะ จิงไหมคับพี่ๆ

13. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    ผมทำร้านทำสีแถวสนามบินน้ำ เมืองนนท์ครับ ร้านนี้รับทำหมดครับ รถในคลับไปใส่ลิ้นหน้ามา 2 คันล่ะ

ลองโทรไปถามดูละกันนะ รับรองไม่เสียหน้าเหมือนร้านอื่นครับ :) 081-6525905 , 085-1191932 ร้านชนะชัยอะไหล่ยนต์

14. wasinarm

325
    0
    16
    ผมก็เคยใช้น่ะ rt100อ่ะ ทะเบียนยังจำได้อยู๋เลย ภฮ 2779 แหะๆ

15. golf the zeed

3,808
    7
    38
    :D :D :D แล้วตอนนี้ไปไหนแล้วอ่ะครับ บางทีอาจจะไปโผล่อยู่ในคลับผมก็ได้นะ อิอิ

16. wasinarm

325
    0
    16
    ผมขายไปอ่าคับ พอดี ไม่มีที่จอดด้วย แฮะๆ ตอนนั้นเทอรนเปน หน้าแหลมอ่าคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้