แอร์ EVO5 คอมตัดตอนความเร็วประมาณ85 กม

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย มีนกร36, 14 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. มีนกร36

มีนกร36 New Member Member

15
    0
    0
    สวัสดีพี่ๆ เพื่อนๆEVOครับ

สมาชิกใหม่ขอความรู้จากพี่ๆเพื่อนๆหน่อยครับ รถผมEVO5 ไม่รู้เป็นอะไรอ่ะครับพอขับความเร็วขึ้นถึงประมาณ85 -90 กม/ชม คอมแอร์มันจะไม่ทำงานอ่ะครับ(เหมือนเราปิดสวิทซ์ACนะครับ) มีแต่ลมออกมา น่าจะเกิดจากสาเหตุอะไรครับ ผมดูแล้วก็ไม่น่าเกี่ยวกับรอบเครื่องเพราะตอนเกียร์ 1-2-3รอบสูงๆก็ไม่เป็นครับ(ความเร็วต่ำกว่า85ครับ) แล้วพอจะมีอู่ซ่อมแอร์ที่ไว้ใจได้แนะนำได้มั้ยครับ

ขอบคุณมากๆครับ

2. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ไม่เกี่ยวกับความเร็วรอบครับ

เกี่ยวที่เซ็นเซอร์ควบคุมอุณหภูมิของแอร์ตัวใดตัวหนึ่งมันสกปรกมากกว่าครับ
    โดยเฉพาะ Outer Temp Sensor ที่อยู่หน้าหม้อน้ำ ตัวนี้มันชอบสกปรก ลองใช้ผ้าชุบน้ำเช็ดคราบสกปรกออกดุครับ

ถ้าเป็น แอร์ ดิจิตอล ให้เลือกโหมดการทำงานใหม่ดูครับ
    ใช้โหมด Cool และตั้งอุณหภูมิ ซัก 22 องศา ดูครับ

3. มีนกร36

มีนกร36 New Member Member

15
    0
    0
    ขอบคุณครับ เดี๋ยวจะลองดูครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้