เสียงดังจากล้อหน้า

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย kasuga_romeo, 19 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kasuga_romeo

kasuga_romeo New Member Member

29
    2
    0
    ขอเกริ่นนำนิดนึงก่อนนะครับ มันมีผลสืบเนื่องมาจากที่รถมันดับแล้วยังหยุดไม่สนิทดี ผมดันไปเผลอเข้าเกียร์p เลยดังครืดเลย แต่ก้อขับได้มาปกติเหมือนเดิม ทีนี้พอวันรุ่งขึ้นจะขับรถออกมา ช่วงที่เพิ่งออกตัว มันมีเสียงดังอี๊ดยาวๆที่ล้อหน้าด้านซ้าย แล้วพอยิ่งเหยียบคันเร่งมันก็ยิ่งดัง แต่พอขับต่อมาซักแป๊ปนึงมันก้อหายไปเอง ตกลงมันเป็นที่อะไรครับเนี่ย ผมเคยลองก้มดูที่ผ้าเบรค ข้างที่มันดังผ้าเบรคมันบางกว่าเพื่อนเลย หรือจะมาจากที่รถหยูดไม่สนิทแล้วผมไปเข้าเกียร์p งงมากมาย ไม่รุว่าสาเหตูมาจากอะไรแน่ รบกวนผู้รู้ช่วยทีครับ แบบว่าไม่อยากเสียตังค์อ่า

2. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    เห็นผ้าเบรคบาง เปลี่ยนผ้าเบรคไปเลยก็ได้ครับ แต่เรื่องเกียร์ไม่พังหรอกครับ

3. Thepop22

Thepop22 Member Member

325
    5
    18
    เห็นด้วย น่าเป็นที่ผ้าเบรค

4. bom rb20det

bom rb20det New Member Member

168
    12
    0
    เกียร์ไม่น่าเป็นอะไรนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้