ถามผู้รู้หน่อยถ้ามีรถถอยมาชนรถเรานะเค้าจะรับผิดชอบได้แค่ไหน

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย HILUX007, 15 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. HILUX007

HILUX007 New Member Member

20
    0
    0
    ถามผู้รู้หน่อยถ้ามีรถถอยมาชนรถเรานะเค้าจะรับผิดชอบได้แค่ไหน
    ถ้ารถเรามีอินเตอร์ซิ่งราคาแพงๆนะเเล้วโดนชนจนอินเตอร์แตกนะ
    ประกันของคู่กรณีจะรับผิดชอบได้แค่ไหน
    ใครเคยมีประสบกานนะช่วยอธิบายหน่อย

2. ManJz

ManJz New Member Member

3,317
    23
    0
    เรียกร้องได้เต็มจำนวนตามที่เราเสียหายครับ แต่ขึ้นอยู่กับการพูดคุยตกลงกัน

3. ใช่เอาแบบเต็มๆเลย

4. Duang@Hlc

Duang@Hlc Active Member Member

3,924
    19
    38
    ตามพี่แมนว่าอ่ะคับ

5. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0

อาจจะไม่ได้ตามที่เราคาดคิดไว้เสมอไปนะครับ

6. joe_non@HLc

joe_non@HLc New Member Member

2,833
    38
    0
    ขึ้นอยู่ที่หลายอย่างนะครับ ทางที่ดีอะไรแพงๆ คุณต้องแจ้งทางประกันของเราทราบว่าเปลี่ยนอะไรมามั่ง
    ประกันประเภท1เค้าจะถ่ายรูปไว้ตอนแรกเวลาทำประกัน เค้าจะประเมินเบี้ยประกันให้เรานะครับ
    แต่ถ้าเราไป แต่งเติมอะไรมาหลังทำประกัน ประกันมีสิทธิ์ไม่จ่ายได้ ในกรณีที่เราฝ่ายผิดโดยไม่มีคู่กรณี
    แต่ลักษณะนี้ ต้องอยู่คู่กรณีของคุณมี จิตใจเป็นเช่นไร ไม่งั้นจบยาก แบบ เพื่อนผม โหยซ่อมแพงจัง
    รถเก่าๆ

7. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    ผมเห็นด้วยกับ พี่โจ้นะคับ

8. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ก็ถ้าฝ่ายผิดมีประกันก็น่าจะซ่อมให้หมด แต่ถ้าแพงคงต้องมาคุมวงเงินซ่อมครับ
    แล้วแต่ประกันภัย ถ้าไม่มีประกันชั้น 1 2 3 ก็ต้องคุยกันให้รู้เรื่องครับ

9. buscom15

buscom15 New Member Privilege

2,293
    17
    0
    ใช่ครับตามแบบพี่โจ้ว่าเลยอ่ะครับ

10. BEN360@HLc

BEN360@HLc New Member Member

2,536
    35
    0
    ของแต่งแพงๆที่เราใส่ในรถเมื่อเสียหายแล้วประกันจะไม่ค่อยเปลี่ยนให้ครับ...ผมว่านะช่ายป่ะดำมุก

11. YOD HK

YOD HK New Member Member

1,301
    12
    0
    ส่วนมากประกันจะให้ไม่เต็มมูลค่าของที่เสียหาย แล้วแต่ตกลงกันคับ

12. tpcc

tpcc New Member Member

895
    13
    0
    ความรู้ดีเหมือนกันนะคับ
    รถเราประกันที่ภรรยาคับ

13. panphorm

panphorm New Member Member

476
    6
    0
    ก้อ ทอง 10 เงิน 10 แล้วก้อส่งตัวเข้าหอ

อ่ะไม่ใช่ครับล้อเล่น

ตามข้างบนเลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้