ช่วยด้วยช่วยตามหาของหน่อยครับใครมีบ้าง

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย nonpoint, 18 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nonpoint

nonpoint New Member Member

102
    0
    0
    :cry:อยากได้ที่ปิดลำโพงบนคอนโซลหน้าทั้งสองฝั่งเลยครับ แล้วก้อที่ปิดแผงฟิวส์ตรงคันเร่งครับทั้งอันเลยครับมันหายอ่ะครับ ช่วยหน่อยน่ะครับ 085-8423161 ใครมีโพสไว้เลย:cry:

2. nice827

nice827 New Member Member

382
    0
    0
    รถสวยจังพี่ หายตอนทำสีหรอคับ แหะๆ

3. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    ที่ปิดลำโพง ทวิสเตอร์ มีครับ

4. WATrover

WATrover New Member Member

611
    1
    0
    อิอิอิ..ขอแจมหน่อยจ่ะ..

จริงๆแล้วถ้าไม่มายอะไรมากนะทำเองจิ
    หาแผ่นอคิลิคสีดำมาแล้วก็หาลำโพงเสียง
    ดีๆที่เราชอบแล้วก็ผ้าขึงหน้าลำโพงหลัง
    จากนั้นก็ใช้กระดาษลอกแบบของช่องที่
    คอลโซลมาแล้วก็มาตัดแผ่นอคิลิคให้ได้
    ตามแบบแล้วก็เจาะรูลำโพงใส่แล้วยึด
    แล้วก็จัดการขึงพืด..เฮ้ยไม่ใช่ขึงผ้าปิด
    ใส่ขั่วแค่นี้ก็เป็นการลดต้นทุนแล้วแถม
    ยังเหมือนของเดิมอีก.....:D
    ส่วนฝาปิดก็เช่นกันทำได้แล้วก็หาสีครีม
    มาพ่นก็คล้ายของเดิมแล้ว...:p
    ไปล่ะมาให้ไอเดียนิดๆๆๆๆ..ถ้าอยากทำเอง..

5. Original

Original New Member Member

322
    0
    0
    เดี๋ยวก็งานเข้าหรอกพี่ WAT

6. WATrover

WATrover New Member Member

611
    1
    0
    อ้าวจริงผมแนะนำไงล่ะ...

เพราะว่าอะไรเราDIYได้ก็น่าจะลองทำเพราะว่า
    มันทำได้ทุกอย่างล่ะอย่างที่ผมทำให้รถคุณเล็ก
    รูสลักแตกก้ใช้แผ่นที่ว่ามาเจาะยึดทำรูใหม่ก็ใช้ได้
    แถมแข็งกว่าพลาสติกเดิมติดรถอีกทุกอย่างทำได้
    ร่างแบบหรือลอกแบบตัดแล้วก็ลนไฟให้อ่อนแล้วก็
    บิดให้ได้รูปตามต้องการก็จะได้ชิ้นงานครับพ่นสี
    ครีมก็แจ๋วแล้ว.........:D:D:D
    อุปกรณ์ก็มี
    1.เลื่อยฉลุ
    2.สว่าน
    3.แผ่นอคิลิคความหนาตามต้องการมีทุกสี
    4.ตะไบแบบต่างๆ
    5.เครื่องเป่าลมร้อนหรือเทียนไข(แบบบ้านๆ)
    6.ไอเดียสร้างสรรค์ที่จะดัดแปลง
    :p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้