เพลาท้าย Big M + เบรค R32

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย < HANUMARN >, 3 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    รบกวนหน่อยครับ ผมจะใส่เพลาท้ายของ Big M แต่จะแปลงเอาชุดเบรคของ R32(คู่หลัง) มาใส่ต้องทำยังไงบ้างครับ แล้วจะมีปัญหาเรื่องเบรคมือเปล่าครับ รบกวนสอบถามข้อมูลเพื่อเป็นแนวทางหน่อยครับ ขอบคุณครับ

2. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    Up...

รอผู้รู้ครับ....

3. เซียนช่วยมาตอบหน่อยคับ

4. mseeo2

mseeo2 New Member Member

778
    9
    0
    ดันคับ ใครก็ได้ช่วยมาตอบที

5. OHO

OHO New Member Member

1,619
    10
    0
    ลองโทรไปถามที่ อู่อาร์ทเทอร์โบดูครับแปลงมาหลายคันแล้วครับเบรกมือใช้ได้เหมือนเดิมครับ เบอร์ตามลายเซ็นครับ

6. akeuthai

akeuthai New Member Member

1,058
    1
    0
    ดูล้ออ่ะครับ ว่าหลบได้ไหม ส่วนเบรกหลังไม่ค่อยมีคัยใส่กันเพราะมีปัญหาเรื่องเบรคมืออ่ะคับ

7. eak__bigm

eak__bigm New Member Member

81
    0
    0
    ผมเพลาท้าย ฟรอนเทียร์(เหมือนจะตัวเดียวกันกับบิ๊กเอ็ม) +ดิสเบรกของเทอราโน่
    จับเอาดิสเบรกเทอราโน่มาใส่ได้พอดีไม่ต้องแปลงซักนิดเดียวคับ เบรกมือก้อใช้ได้คับ

8. ได้ความรู้ดีคับ

9. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    Up...

พอดีมีชชุดเบรคหลัง R32 อยู่แล้วอ่ะครับเลยต้องนำไปใส่ครับ

10. my aim

my aim New Member Member

10
    0
    0
    ผมทำมาหมดแล้วครับแบบที่ท่านสอบถามเลยหล่ะ เอาเฟืองสกายมาใส่ด้วย ทุกอย่างใช้งานได้ปรกติ แต่ตอนนี้กำลังจะถอดขายแล้วหล่ะจะแปลงสกายอิสระลงแล้วหล่ะ สนใจหรือสงสัยก้อ 086-305-6672 016066624

11. WuT_Van

WuT_Van New Member Member

247
    0
    0
    ตามนั้นเลยครับ อู่อาร์ททำให้ได้ตามที่ต้องการ

12. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    Up...

ได้ ไม่ได้ ยังไงรบกวนพี่ช่วยส่งข่าวด้วยนะครับ ขอบคุณครับ.....

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้