40 บาท พี่เค้ายังเอาไปได้

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย PSM"21, 12 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. PSM"21

PSM"21 New Member Member

163
    9
    0
    ผมมาเล่าประสบการณ์ที่ได้พบเจอตำรวจ เมื่อเช้าขับกลับจากบ้านเพ่อนเจอด่านกะว่าไม่โดนเต็มที่ ผิดคาดคับ พี่หัวปิงปองแกโบก(ชี้ให้ผมจอดอย่างกับผมไปฆ่าใครมา)

ผม : หวาดดีคับ
    หัวปิงปอง : โห!!!!! ฝาดำมาเลย
    ผม : อ๋อ แจ้งเปลี่ยนสีลงเล่มเรียบร้อยแล้วครับ (กำลังจะหยิบสำเนามาให้แกดู)
    หัวปิงปอง : เอาน่าๆ ช่วยหน่อยๆ
    ผม : งง!!!!!(คำนี้กูต้องพูดไม่ใช่หรอ?)
    หัวปิงปอง : น่า รถดัดแปลง เอาหน่อยๆ
    ผม : แจ้งเรียบร้อยหมดแล้วคับผม
    หัวปิงปอง : น่า ขอค่าน้ำหน่อย ช่วยหน่อยๆ
    ผม : ไม่มีตังค์เลยพี่ จะกลับบ้านอ่ะ (พร้อมกับควักเป๋าให้มันดูมีแบงค์ 20 อยู่ 3 ใบ)
    หัวปิงปอง : ขอ 40 ล่ะกัน น่ะ ช่วยค่ากาแฟพี่หน่อย

ผมก็เลยให้มันไป ก็หลุดมาได้ นั่งคิดๆ นี่กูเสียตังค์ใช่เรื่องน่ะเนี่ย อะไรก็ไม่ผิด เข็มขัดก็รัด ท่อก็ไม่ดัง เอ๊ะ ทำไมพวกพี่หัวปิงปองนี่รีดไถ่กันอย่างนี้ ตำรวจกับกุ๊ยไถ่ตังค์เด็กตามห้าง ชักจะไม่ต่างกันเท่าไหร่ จากประสบการณ์ที่เจอเมื่อเช้านี้ เฮ้อ สังคมไทย :confused:

ผมขออนุญาติเล่าสู่กันฟังให้พี่ๆได้ทราบ หากเป็นการรบกวนก็กราบขออภัยครับ

2. JiGoRo

JiGoRo New Member Member

257
    4
    0
    โห . . .
    นับถือ ขับรถมา 12ปี ไม่เคยเจอเลยแบบนี้
    หรือว่าเด๋วนี้
    "เค้าว-พะ-ทา-นา-แล้ว" (555 เล่นมุขโบราณซะ)
    เห็นใจครับ เสียตังค์ไม่เท่าไหร่ เสียอารมณืเยอะเลยนะแบบนี้ อุตสาห์ไปแจ้งซะถูกต้องแล้ว

3. Chay_coupe

Chay_coupe New Member Member

147
    11
    0
    ถือว่าช่วยๆกันครับ เค้าโบกรถจนคอแห้งแล้วมั้ง อิ อิ

4. bestza

bestza New Member Member

2,475
    13
    0
    55555555 ช่วยเค้าหน่อยๆๆ ให้เค้าไปเลี้ยงลูกเมีย ฮ่าๆ

5. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ตำรวจไทยใจร้าย

6. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    เล่นกันง่ายๆแบบนี้เลยไม่ไหว

7. Win...

Win... New Member Member

794
    10
    0
    สงกาน สงสัยหาเงินให้ลูกไปเที่ยวคับ

แต่ *พี่เค้าก็ไถซะน่าเกลียดเลย*

8. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    :confused::confused::confused:

9. pedmaster

pedmaster New Member Member

104
    0
    0
    40 บาทมีค่าทำบุญกับ ตำรวจครับ

ของผม พรบ. หมด แต่ไปต่อ มาเรียบร้อย เอาอันใหม่ให้ดู แมร่ง เดิน รอบรถ เสือกเจอ ป้ายทะเบียน ข้างหลัง มันปลอม

กำลังขอใหม่ อยู่ เอามาใส่กันหมา

โดนเลย 400 บาท

10. Tuned by Tommy

Tuned by Tommy New Member Member

766
    29
    0
    สงสารเค้าหน่อย ช่วงนี้คงเครียดเจอเสื้อแดงเยอะ

11. SiTh_omac

SiTh_omac New Member VIP

795
    11
    0
    เดินไป 7 ซื้อให้ซะกระป๋องนึงดีกว่า :p:p:p

12. joejho27

joejho27 New Member Member

213
    2
    0
    โหว ไปโดนแถวไหนมาคับ จะได้ระวังบ้าง ถ้าผมโดนคงจะโดนเยอะอะ...

13. *-* BENZ _ Si *-*

*-* BENZ _ Si *-* New Member Member

298
    6
    0
    โจรในคราบตำรวจครับ สมัยนี้ นิดหน่อยเอาหมด หาเรื่องจับไปเรื่อย แต่ดีนะครับที่ในกระเป๋ามีแบงค์ 20 อยู่3ใบ ถ้ามันเห็นแบงค์ 100 สงสัยจะขอสักใบ หุหุหุ

14. PSM"21

PSM"21 New Member Member

163
    9
    0
    แถวนวมินทร์ก่อนเลี้ยวเข้าเกษตร-นวมิทร์ครับพี่ เส้นนี้หาเรื่องเก่ง เลียบด่วน-เกษตร-นวมินทร์ 555+ :D
    ดีที่ผมเติมน้ำมันก่อน ไม่งั้นอย่างพี่ว่า โดนยับ :D

15. 10 SEC.

10 SEC. New Member Member

577
    26
    0
    ถ้าไม่ผิดก็ไม่ต้องจ่าย

แต่ถ้าไม่คิดมาก ก็นิด ๆ หน่อย ๆ

16. coupe4wd

coupe4wd New Member Member

872
    18
    0
    เอาน่าช่วยพี่เค้าหน่อยน่า :D
    คิดซะว่าฟาดเคราะห์ซะแล้วกัน ฟาดเคราะห์แบบงงๆน่ะครับ

17. *-* BENZ _ Si *-*

*-* BENZ _ Si *-* New Member Member

298
    6
    0
    555+ โชคดีไปครับที่ตังค์เหลือน้อย แต่ถ้าเหลือ 20 บ.ไปยางรั่วที่อื่น ล่ะก็เซ็งกว่านี้อีก:D

18. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    ขอกันตรงๆเลย...

19. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    อย่าไปคิดมากครับ

20. ari

ari New Member Member

670
    185
    0
    ถ้าอยากตัดปัญหา นิดๆหน่อยๆก็หยวนๆไปครับ:)
    คงเห็นรถแต่งแล้วกระโจนมาหาเลยมั้งเพราะคิดว่าเสร็จแน่ๆ
    ตามความเคยชิน ลองไม่มีสำเนาเล่มถูกต้องสิ คงโดนมันเป็นร้อย
    แต่พอมีหลักฐานถูกต้องก็...เอาไงดีวะตู ไหนๆเรียกมาแล้วได้นิดหน่อยก็ยังดี น่าเบื่อ:mad:

21. chocobez

chocobez New Member Member

37
    0
    0
    ป๊ากับม๊า ผมเจอหนักก่านี้อีกนาคับ หุหุ เคยโดนพี่ปิงปองเค้าเรียกแบบนี้แหละคับ รถก็เดิมๆแบบว่าคนแก่ใช้อะนะ ไม่มีอะไรผิดซักอย่าง ม๊าผมก็เลยถามคุณพี่เค้าไปว่า เรียกข้อหาอะไรหรอคะ พี่แกเค้าเลยถามย้อนกลับมาว่า แล้วจะเอาข้อหาอะไรหล่ะ เหอๆแบบว่าโคตรได้ใจเลยอ่ากะคำถามที่ย้อนกลับมา ป๊าถึงกับควันออกหูไปเลย หุหุ แต่ก็ทำอารายกะพี่แกไม่ได้ ก็คนมันอยู่ในสีอะนะเด๋วโดนยัดข้อหาจะยุ่งกันไป แค่นี้แกยังบอกกลายๆเลยว่ากูยัดข้อหามึงได้นะจะเอามั๊ย เหอะๆ

22. papaman

papaman New Member Member

53
    4
    0
    ถ้ารู้ตัวว่าไม่ผิด ต้องเล่นไม้นี้

แบบว่าพอรู้ตัวว่าโดนเรียก ก้อจัดแจงเอามือถือมาเปิดโหมดถ่าย vdo เลย
    แล้วหาที่หมาะๆพอให้เห็นพี่แก แล้วก้อได้ยันบทสนทนา
    เสดแล้วก้อเอาลง youtube เลย

ผีกัดต้องกัดตอบ

23. peach007

peach007 Guest

0
    0
    0
    ไม่เป็นไรมั้งคับ ถือว่าทำบุญไปแล้วกัน เดี๋ยวนี้ตำรวจแบบนี้มีมากมายครับ

หรือไม่ก็คิดซะว่าปล่อยโคแล้วกัน(โคโยตี้อ่ะนะ)

24. ECU 24

ECU 24 New Member Member

510
    7
    0
    ต้อปบอกกจะเรตำรวจคับผมที่เค้าจับผมรีดถัยประประชาชนคับ
    ไว้เดี่ยวผมเอาเบอร์พี่ชายผมบอกว่าจำเบอร์หมวกกับสนพอ
    สวนสีมันแล้วแต่ตำรวจบางคนเค้าดีก็จะไม่จับคับผมรู้สึกว่า
    กดหมายมันเสนอไม่ผ่านนะเพียงแต่ว่าเค้าพูดออกมาว่าจะใช้เฉยๆคับ
    สวนตัวผมนะคับจะแจ้งสีหรือไม่ตอนนี้ไม่สำคัญแล้ว
    สวนตัวผมเคยเจอแม่งโคตรโมโหสุดๆๆ

25. Duke of wellington

Duke of wellington New Member Member

20
    0
    0
    เขาทำอาชีพดั้งเดิมของเขาครับ ทำนา แต่อยู่ระหว่ากระบือกะชาวนาอ่ะ(ไถ)

26. คุณขนุน

คุณขนุน New Member Member

569
    27
    0
    ท่าทางหิวจัด

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้