เพื่อน ๆ ช่วยด้วยครับ !! 3S GTE Non Air

การสนทนาใน '3S Club' เริ่มโดย EakK_Celica, 17 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. EakK_Celica

EakK_Celica New Member Member

4
    0
    0
    เพื่อน ๆ ช่วยด้วยครับ
    วันนี้ขับ ๆ อยู่ก็มีเสียง ก๊อก ๆๆๆๆ ดังรัวเลยครับ
    ก็เลยแวะเข้าอู่
    ช่างเค้าก็บอกว่าเป็นเสียง ช๊าพท์
    ก็เลยเช็คน้ำมันเครื่องดู ปรากฎว่าน้ำมันเครื่องแห้งเลยครับ
    ( เอ ..แต่ทำไมไฟหน้าปัดมันไม่โชว์อ่ะ ความร้อนก็ไม่ ฮีทครับ )
    พอถ่ายน้ำมันเครื่องใหม่ดู มันก็ยังไม่หายอ่ะครับ
    ช่างก็เลยบอกว่าต้องรีบเปลี่ยน ช๊าพท์
    ก็เลยอยากปรึกษาเพื่อน ๆ ครับ
    :cry: อย่างที่ช่างบอกมันถูกมั้ยครับ
    :cry: ค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่ครับ
    :cry: มันจะส่งผลต่อส่วนอื่น ๆ ไหมครับ รบกวนสอบถามค่าใช้จ่ายด้วยครับ
    :cry: ถ้าถึงกับฝาสูบโก่ง มันจะกินน้ำมันขึ้นมั้ยครับ
    :cry:ผมอยู่ชลบุรี เพื่อน ๆ มีอู่แนะนำมั้ยครับ

ใครมีอะไหล่ติดต่อเข้ามาได้นะครับ
    083 - 9079567

2. CONDURUS

CONDURUS New Member Member

139
    12
    0
    ถูกต้องครับ ชาฟ ละลายครับ ง่ายที่สุดคือซื้อเครื่องท่อนตรงมาเปลี่ยนจะประหยัดงบที่สุดครับ ดีกว่าซื้อ ชาฟมาเปลี่ยนครับ ไม่ต้องเสียค่าประกอบเครื่องและ พวกปะเก็นฝาสูปครับและก็ใช้เวลาทำไม่นานครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้