ร้าน First Test & Service และยาง Vee Rubber

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย CARINA, 29 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    รบกวนขอความคิดเห็นครับ

1. ว่าจะเอาโช๊คไปซ่อม ที่ร้าน First Test & Service

อยากทราบว่าท่านใด เคยไปทำ ผลเป็นไง โอเคมั้ย

เท่าที่ดูๆ ซ่อมต้นละ 1000 บาท ครับ ประกัน 1 ปี

เท่าที่หาๆ ใน google ส่วนใหญ่จะชมอ่ะครับ

เลยอยากฟังเพื่อนๆที่นี่บ้าง

2. พอดีจะเปลี่ยนยางด้วยเลย ยางยี่ห้อ Vee Rubber

โอเคมั้ยครับ ขนาด 215/45/17 เพราะมีพี่เค้าแนะนำว่าดีเลย

ราคาที่เช็คมา ผมรับได้มากๆ เลยอยากฟังเสียงท่านที่เคยใช้ครับ

ยางประกัน 1 ปี หรือ 20000 กม. นะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ:D

2. civicvertu

civicvertu New Member Member

4,233
    129
    0
    ไป E tube ไหมเอริก...

3. CARINA

6,061
    165
    63
    คือไรอ่ะครับ :confused:

4. arowanote

arowanote New Member Member

490
    6
    0
    สวนตัวไม่เคยทำแต่ก็ได้ยิน ในแง่ดีตลอดนะ

5. First Test&Service

First Test&Service New Member Member

2
    1
    0
    ยินดีครับ

บอกว่ามาจากRCWEB ทางร้านยินดีลดให้10% พร้อมตั้งศูนย์ให้ฟรีครับ

โทรเข้ามาก่อนน่ะครับ เดี๋ยวผมจะส่งรหัสลด%ไปให้

02-539-7575

CARINA ถูกใจสิ่งนี้
  6. iP3

iP3 New Member Member

147
    14
    0
    ส่วนตัวเคยทำที่ First Test & Service เอา koni ไปอัดน้ำมัน&แก๊ส แข็งหนึบหนับเลยคับ รับประกัน 1 ปีด้วย okเลย

ป.ล จ่ายบัตรเครดิตไม่ชาร์จ ^___^

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 15:56:05 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 15:55:10 ----------

ส่วนตัวเคยทำที่ First Test & Service เอา koni ไปอัดน้ำมัน&แก๊ส แข็งหนึบหนับเลยคับ รับประกัน 1 ปีด้วย okเลย

ป.ล จ่ายบัตรเครดิตไม่ชาร์จ ^___^

7. NICKY6532

NICKY6532 New Member Member

70
    0
    0
    อยากทราบราคายางอ่ะคับ ว่าเท่าไร รบกวนหน่อยนะคับ ว่าจะเปลี่ยนยางเหมือนกัน

8. CARINA

6,061
    165
    63

ขอบคุณมากคร๊าบบบบบบบบ

9. z e s t

z e s t New Member Member

248
    21
    0
    ใช้อยู่ครับ V Rubber ยางไทย คุณภาพดีครับ ^^

10. NooYou@volvoclub

NooYou@volvoclub Member Member

152
    5
    18
    เข้าเฟริส์มาตลอดครับ บริการดีมาก ติดตรงที่ว่า นานหน่อยแต่จบครับ แนะนำให้ทิ้งรถไว้แล้วกลับบ้านก่อนเลย ร้านนี้ไม่เคยเกี่ยงไม่เคยงอน ลูกค้า ผมเข้าซ่อมและรวมเคลมมา 4 ครั้งทางร้านไม่เคยถามเลยว่าทำไมมาทำอีกแล้ว มีแต่บอกว่าได้ครับ ครั้งแรกคู่หลังอัดใหม่เพราะมันนิ่มไปครับ ครั้งสองอัดหลังเพิ่มอีกเพราะมันนิ่มไปครั้งที่สองนี่ข้างหลังจบเลย ครั้งที่สาม ก้อเข้ามาทำข้างหน้าอีกสองข้าง แล้วก้อเข้ามาปรับอีกครั้งนึงจบเลย ครับ ตอนนี้รวมทำสี่ครั้งจ่ายไปทั้งหมดสี่พัน(ข้างละหนึ่งพัน เคลมฟรีหน้าและหลังชุดละ 2 ครั้งตั้ง 0 ฟรีทุกครั้ง)ใช้ยาวยันพังอีกรอบ สรุปแล้วผมว่าเฟิร์สโอเคครับ น่ารักดีทั้งช่าง และเจ้าของร้านครับผม

จาก ยูวอลโว่มาเนี่ยครับ ขอชื่อชมรานนี้ครับ

11. DOHC_17V

DOHC_17V New Member Member

22
    0
    0
    รอนานหน่อย แต่จบ งานดีสมราคาครับ

12. CARINA

6,061
    165
    63
    ขอบคุณครับ แล้วถ้าโทรไปนี่ ต้องติดต่อใครเป็นพิเศษครับ

จะได้ถูกคนเลยอ่ะครับ เป็นไปได้รบกวนขอเบอร์มือถือครับ ขอบคุณครับ

13. nikexposure

nikexposure Well-Known Member VIP

3,466
    41
    48
    เห็นรุ่นพี่ไปทำกันเยอะนะครับ

14. firstna

firstna New Member Member

8
    2
    0
    ขอแจ้งเพิ่มนิดนึงนะครับ เฉพาะ10ท่านแรกที่โทรติดต่อเข้ามานะครับ ในเดือนพฤษภาคมนี้เท่านั้น

CARINA ถูกใจสิ่งนี้
  15. keng_ES

keng_ES New Member Member

68
    3
    0
    First งานดีคับ เคยซ่อมแกนโช๊คใช้มาหลายปีไม่มีปัญหาไรคับ

16. chang

chang Well-Known Member Member

4,985
    57
    48
    อยู่ตรงไหนครับ จาไปเปรียนบูสมั้งอ่ะครับ

17. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    งานดี คุณภาพโดน บริการ ไม่มีปัญหา ล่ะก็ ต้อง ช่วย up ครับ :D

18. Wanted69

Wanted69 Member Member

242
    8
    18
    คุณภาพไม่รู้ รู้แต่ไม่ประทับใจบริการ เนื่องจากตอนนั้นจะเอารถไปทำ ก้ไปถึงประมาณสามโมงได้ เข้าไปถึงก็แจ้งอาการไป และก็ให้จอดรถ

รอ กว่าจะมีคนมาเอารถไปลองเพื่อบอกว่าจะซ่อมอะไรบ้างก็ปาเข้าไป 3 ทุ่ม กลับมาก็ถึงก็ให้เด็กถอดล้อเพื่อจะถอดโชีค แต่ยังไม่ได้บอกเจ้า

ของรถ ผมก็รีบเดินไปหาคนที่ลองรถว่าเป็นอะไร แล้วต้องซ่อมยังไงบ้าง ก็แจ้งอาการและวิธีแก้ว่าต้องโมโช๊คใหม่ให้ดีขึ้น ผมก็บอกไป

ว่าโช๊คผมเพิ่งจะซื้อมาใหม่ไม่ถึงเดือนเลย ยังไงถ้าจะโม จะไปเอาชุดเก่ามาทำดีกว่ามันเสียดายของ สรุป ไปถึงสามโมง ได้ลองรถบอก

อาการ สามทุ่ม เสียเวลาไปเฉยๆโดยไม่ได้ทำอะไร แทนที่จะลองรถแจ้งอาการก่อน ไม่งั้นก็คงขับกลับไปเอาโช๊คเก่ามาทิ้งไว้ให้ทำได้

สบายๆ

19. firstna

8
    2
    0
    ขอบคุณนะครับที่ยังเข้ามา คงต้องขอโทดด้วยอาจมีบริการ
    ตกหล่นไปบ้าง
    เนื่องจากที่ร้านมีรถมาใช้บริการเยอะ หรือไม่บางวันก้อน้อยบ้าง แต่ก้อยังเป็นส่วนน้อยนะครับ
    ที่บริการไม่ดี ไว้ทางร้านขอรับไว้ แก้ไขเพิ่มเติม จากกระทู้นี้แล้วกันนะครับ
    ขอโทดด้วยครับ ขอบคุณมากครับ

20. โช๊ค toyota crown
    สี่ต้น ซ่อมเท่าไหรครับ มีราคาพิเศษป่าวครับอิอิ :)

21. chang

chang Well-Known Member Member

4,985
    57
    48
    ตกลง ร้านอยู่ แถวไหนอ่ะครับ อยากลองไปใช้บริการดูอ่ะครับ

22. firstna

8
    2
    0
    FIRST TEST&SERVICE

บริการตรวจเช็คช่วงล่าง มีเสียงดัง นิ่มไป แข็งไป

อัพเกรดโช๊คอัพ โดยการนำโช๊คอัพเดิมติดรถ มาปรับเปลี่ยน เป็นกึ่งแก๊สกึ่งน้ำมัน

รับสั่งทำโช๊คอัพ แก๊ส น้ำมัน และ ผลิตตามต้องการ

รับทำสตัทปรับเกลียว รับโมดิฟายโช๊คอัพ

อัพเกรด เสริมค่า K ของสปริงที่ทรุดตัวโดยไม่ต้องเปลี่ยนสปริง

รับเปลี่ยนบูทปีกนก ทุกชนิด(ไม่ต้องเปลี่ยนทั้งปีก)

รับซ่อมเพลาขับ รถมีอาการเสียจุดไหนสามารถซ่อมได้ตรงจุด

ราคาไม่แพงอย่างที่คิด ประหยัด และ ดี คุ้มค่าแน่นอน

บริการซ่อมช่วงล่าง รถยนต์ นำเข้า ทุกชนิด

เปิดบริการทุกวันจันทร์-วันเสาร์ 9.00-17.00น. (หยุดทุกวันอาทิตย์)

สนใจ/ปรึกษา Tel.081-553-7575,02-539-7575

http:/firsttestandservice.hi5.com

23. kae_za

kae_za Member Member

379
    16
    18
    uuppครับพี่นะ

24. prototype01

prototype01 Active Member Privilege

800
    47
    28
    เคยเอาโช้คเดิม ไปทำแก็ส+น้ำมัน แล้วก็ย้ายเบ้าให้เตี้ยลง

ทางร้านเขารับประกัน 1 ปี ผมใช้มา 2 ปีกว่าๆ ก็ยังไม่พังนะ

เรื่องนานไม่กลัว เพราะไกล้บ้าน เอารถไปทิ้งไว้เลย

25. firstna

8
    2
    0
  26. Tee@Abuser

Tee@Abuser New Member Member

740
    29
    0
    สอบถามเพิ่มเติมหน่อยได้ไหมค้าบบ

พอดี รถ Jeep Cherokee ที่บ้าน ทางอู่ Jeep เค้าเช็กช่วงล่างมา บอกว่า มี บูชยางลูกหมากมันขาด แต่ตัวลูกหมากมันยังดีอยู่ ทางร้าน Frist สามารถเปลี่ยนแต่ ตัวยางหุ้มบูช ได้ไหมค้าบบ ขอบคุณมากคับ ^^

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 01:40:38 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 01:40:23 ----------

สอบถามเพิ่มเติมหน่อยได้ไหมค้าบบ

พอดี รถ Jeep Cherokee ที่บ้าน ทางอู่ Jeep เค้าเช็กช่วงล่างมา บอกว่า มี บูชยางลูกหมากมันขาด แต่ตัวลูกหมากมันยังดีอยู่ ทางร้าน Frist สามารถเปลี่ยนแต่ ตัวยางหุ้มบูช ได้ไหมค้าบบ ขอบคุณมากคับ ^^

27. firstna

8
    2
    0

ได้ครับ เข้ามาได้เลย
    แต่ราคาซ่อมลูกหมากกับราคาเปลี่ยนยางหุ้มบูชเท่ากันนะคับประมาน 800บาทต่อตัว
    ไม่คิดค่าแรงพร้อมตั้งบริการตั้งศูนย์ เหอๆ ยังสนใจอยู่ป่าว

28. Tee@Abuser

Tee@Abuser New Member Member

740
    29
    0
    อ้อ คับผม เข้าใจๆ แต่คือที่คิดจะไม่เปลี่ยนลูกมาหทั้งลูกเลยเพราะ ลูกหมากใส่อยู่ตอนเนี๊ยเป็นของแท้อะคับ คือถ้าเปลี่ยนแล้ว มันน่าจะเป็นของเทียบ ขอใส่ในแท้ดีกว่า น่าจะทนกว่าเยอะอะคับ แหะๆๆ

ขอบคุณมากๆๆคับ เดียวจะแวะเข้าไปใช้บริการ

29. firstna

8
    2
    0
    ดีครับขอบคุณที่แวะมาใช้บริการนะครับ
    ทามนิดๆหน่อยๆ เอง เห็นรถแล้วสวยดีจริงๆ

Denn ถูกใจสิ่งนี้
  30. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ครับ พอดี ได้บูทยูรีเทน มา
    เลยเข้าไปจัดซะ แจ่มเลย :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้