อยากขับให้สนุกขึ้นทำไงดีครับ............

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย Mr.ram, 9 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Mr.ram

Mr.ram New Member Member

156
    1
    0
    D16Y8 M/T ล้อ 205/45/16 ทุกอย่างเดิมหมด ทำไงให้ขับสนุกกว่านี้ได้อ่ะครับ ขอความเห็นเพื่อนๆพี่ๆน้องด้วยครับ

2. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    ปาดฝาทำพอร์ท เปลี่ยน header เดินท่อใหม่ ใส่กรองซิ่ง จูนรอม จัดไป

3. yu yu u12

yu yu u12 New Member Member

882
    36
    0
    ครัสทองแดง+ ลิ้นขยาย

แค่นี้ก็มัน แวว

ถ้าแรง กว่านี้ก็ตามงบ ขึ้นไป อีก

4. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ก็ตามที่น้องทั้งสองด้านบนกล่าวไว้ หรือ D16Y Setbo ก็ได้นะ:D:D

5. Tuned by Tommy

Tuned by Tommy New Member Member

766
    29
    0
    เอาเบาะหลังออก เปลี่ยนฝากระโปรงเป็นเคฟล่า ใส่เบาะซิ่ง เปลี่ยนแม็กให้เล็กลง เปลี่ยนยางให้เกาะขึ้น + stand alone อีกสักใบคงมันส์กว่าเดิม

6. Mr.ram

156
    1
    0
    :p ครัสทองแดงกี่ก้อนครับ แข็งกว่าเดิมไหม ต้องเปลี่ยนหวีหรือใช้หวีเดิมครับ แล้ว ลิ้นเนี่ยขยายยังไงหว่า รบกวนถามอีกทีครับ

7. Mr.ram

156
    1
    0
    รอมยังเป็นของเดิมจูนได้เลยปะครับ...แล้วปาดฝาทำพอร์ทเนี่ยมีที่แนะนำไหมครับ

8. Tuned by Tommy

Tuned by Tommy New Member Member

766
    29
    0
    พี่ว่าเปลี่ยนเครื่องไปเลยดีกว่าครับ ถ้างบถึง

9. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    กล่องเดิมเป็น OBD2 จูนไม่ได้ครับ ต้องเปลี่ยนเป็นกล่อง OBD1 ก่อนถึงจะโมกล่องแล้วจูนได้

10. the_secretest

the_secretest New Member Member

746
    13
    0
    บิดองศาแคม
    ลดน้ำหนักบาลานส์ข้อเหวี่ยง
    เปลี่ยนสปอกเก็ต
    ปาดฝาขัดพอร์ต
    ใส่กรองอากาศแต่ง
    ขยายรึไม่ก็เปลี่ยนลิ้นปีกผีเสื้อให้ใหญ่ขึ้น
    เปลี่ยนปั้มติ๊ก
    เปลี่ยนกล่องแล้วจูนใหม่
    เปลี่ยนลูก/ก้าน/น๊อตก้านสูบ
    เปลี่ยนหัวฉีด
    คลัชทองแดง
    ลดน้ำหนักฟลายวิล
    ถอดเบาะหลัง
    ล้อซิ่งน้ำหนักเบา
    ยางหนึบๆ
    เอาล้ออะไหล่ออก
    ปล. มั่วเอาครับ

11. G Type R

3,607
    99
    0
    ^
    ^
    ตัวจริงเรื่องแคมเดี่ยว :D:D

12. *-* BENZ _ Si *-*

*-* BENZ _ Si *-* New Member Member

298
    6
    0
    รู้จริงเรื่องปิ้งย่าง 555+ เหมือนจะเก็บกดเรื่องเครื่องแคมเดี่ยวมาตั้งนานเนอะก๊อก:D

13. yu yu u12

yu yu u12 New Member Member

882
    36
    0

ความแข็ง ขึ้นอยู่กับ STEP ความต้องการ ใช่งานของเจ้าของรถ

มันมี หลายราคา

เอา ลิ้นเดิมไป ขยายงะครับ จาก เดิม 56 mm เป็น 59 mm

msn [email protected]

14. bookSI

bookSI New Member VIP

1,237
    51
    0
    โทรมาคับพี่ อิอิ บ้านเดียวกัน

15. tamako

3,038
    88
    0
    ชาวปากน้ำ จัดไป

16. the_secretest

the_secretest New Member Member

746
    13
    0
    เก็บกดสุดๆครับ

17. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    ก๊อก ต้องปลดปล่อย แคมคู่แล้ว แบบนี้
    จะได้ไม่เก็บกด อิอิ

18. bestza

bestza New Member Member

2,475
    13
    0
    พี่ก๊อก ต้องปลดปล่อยๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ถ้าปลดปล่อยมะได้ ไปปล่อยที่ห้องน้ำเร้ยพี่ชาย ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

อยากแรงบ้างจัง ทำไงดีง๊าบ ฮ่าๆ

19. Mr.ram

156
    1
    0
    พอดีคิดอยากทำให้แคมเดี่ยวให้สุด ในสเต็ป N/A ก่อน จึงให้เพื่อนๆช่วยแนะนำครับ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำข้างต้นด้วยครับ

20. the_secretest

746
    13
    0
    พวกเดียวกัน

21. tamako

3,038
    88
    0
    single cam only ใช่บ่ครับ อิอิ

22. the_secretest

746
    13
    0
    ใชเลยพี่:cool:

23. coupe4wd

coupe4wd New Member Member

872
    18
    0
    เรื่องเครื่องยนต์มีกูรูมาตอบกันเยอะแยะแระ...
    ถ้าจะขับให้มันส์........เอาพี่เบสกะพี่แบงไปนั่งด้วยๆดิ...มันสส์
    555

24. pedmaster

pedmaster New Member Member

104
    0
    0
    กรองอากาศแต่ง มันช่วยได้เยอะไหมครับ มีความคิดว่าอยากจะเปลี่ยนเหมือนกันแต่ ไม่ชอบห้องเครื่องที่เป็นกรองอากาศแต่งเลย

25. LitTle_Eye

LitTle_Eye New Member Member

355
    12
    0
    ผมว่าเอาน้องกระแต มานั่งข้างๆ+โช้คแข็งๆ รับรองขับมันแน่ครับ

26. the_secretest

746
    13
    0
    อีกวิธีถ้าอยากมันก็ แว็กซี่ครับ ลงให้เยอะๆมันแน่นอนแถมประหยัด อิอิ

TankEk ถูกใจสิ่งนี้
  27. GozilA

GozilA New Member Member

371
    2
    0
    ^
    ^
    ^
    วิธีนี้มันโคตรครับ555+

ไม่น้ำมันหมูเลยละคับพี่ :D

28. bestza

bestza New Member Member

2,475
    13
    0
    5555555+

พี่ก๊อก จาฮาไปไน๋เนี่ย แง้ๆๆๆๆๆๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้