ปุ่มตรงคอนโซลกลางข้างๆ เบรกมือคือปุ่มอะไรครับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย polototo, 19 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. polototo

polototo New Member Member

761
    5
    0
    พอดีพึ่งได้รถมาครับ evo vi แล้วสงสัยว่าไอปุ่มตรงกลางนี่กดแล้วมันทำไรได้ครับ

เหมือนจะเป็นฉีดน้ำอะไรสักอย่างแต่ไม่รู้ว่าฉีดตรงไหน

ช่วยที

2. daisuke

daisuke New Member Member

77
    0
    0
    มันคือที่ฉีดน้ำอินเตอร์คร้าบ

3. nismomonster

nismomonster New Member Member

339
    4
    0
    ฉีดน้ำอินเตอร์คูลเลอร์ครับ หัวฉีดสเปรจะอยู่ตรงช่องกันชนด้านหน้าครับเป็นตัวดำๆเล็กๆหน้าตาเหมือนฉีดน้ำกระจกนั่นแหละ ลองไปมุดๆดูนะ

4. Champ_in_car

Champ_in_car New Member Member

15
    0
    1
    ผมขอรบกวนถามต่อเรื่องหัวฉีดน้ำอินเตอร์หน่อยครับ

ว่าหัวฉีดของ EVO6 มันปรับองศา หรือหมุนได้มั้ยครับ

ผมได้มามันแข็งมาก พยายามเอาไขควงดัน ๆ ก็ไม่หมุนแข็งมาก ๆ

แต่ดูโหงวเฮ้งมันแล้วน่าจะปรับได้อะ เพราะเป็นเบ้ากลม ๆ น่าจะหมุนได้

รบกวนด้วยครับ :)

5. polototo

polototo New Member Member

761
    5
    0
    ได้ลองแล้วครับแจ่มากมาย

6. nismomonster

nismomonster New Member Member

339
    4
    0
    ไม่น่าจะหมุนได้นะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้