จะเปลี่ยนโช๊คสตรัทใช้ยี่ห้ออะไรดีอ่ะคับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย Singleboy, 14 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Singleboy

Singleboy New Member Member

70
    4
    0
    จะเปลี่ยนโช๊คสตรัทใช้ยี่ห้ออะไรดีอ่ะคับ

ใจอยากใส่กระบอกม่วง

แต่รบกวนถามความเห็นพี่ๆก่อน

รบกวนช่วยแนะนำด้วยคับ

ขอบคุนคับ

2. OM MUGEN

OM MUGEN New Member Moderator

1,768
    8
    0
    อยู่ที่งบอ่ะครับ แต่ผมใช้ TEIN อยู่อ่ะครับ Super street ก็พอ ขับสบายไม่กระด้างจนเกินไปครับ

3. Tuned by Tommy

Tuned by Tommy New Member Member

766
    29
    0
    อยู่ที่ความชอบเลยครับ บางคนชอบแข็ง บางคนชอบนิ่มต้องลองดูครับ ลองศึกษาหาข้อมูลดูก่อน อย่าปักใจเชื่อจนกว่าจะได้ลอง ลองหาโช๊คที่เหมาะกับการขับของน้องดีกว่าครับ

4. JiGoRo

JiGoRo New Member Member

257
    4
    0
    แล้วคนที่ชอบนิ่ม แบบสุดๆอย่างผมเนี่ย ใช้โช๊คสตรัท ของไรดีครับ
    เริ่มรู้สึกว่าโช๊คเดิม โย่งเกินไป อิอิ

5. bestza

bestza New Member Member

2,475
    13
    0
    อยุ่ที่งบๆๆ ซึ่งผมก้เก็บเงิน อยุ่งับ อิอิอิอิอิ

6. Tuned by Tommy

Tuned by Tommy New Member Member

766
    29
    0
    ถ้าเครื่องเดิม หรือ B16 แนะนำ mugen กระบอกเงินครับ ราคากับคุณภาพเหมาะสมกันดี

ถ้าลงเครื่องลอง Ohlins ตัว Street Use ละกันครับ นิ่มหนึบ ไม่รู้จะบรรยายยังไง ลองถามคนที่ใ ช้ดู ราคาก็ไม่โหดมาก แ ต่หายากนิด

ขอให้ได้โช๊คที่ชอบครับ

7. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    DAIYAMA ก็โอเคนะครับ ไม่แพงด้วย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้