นอย เจอทำใหม่

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย thananonn, 10 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    วันนี้กำลังจะไปรับรถสุดรัก
    เมื่อวานช่างพ่นสีแล้วทิ้งไว้ข้ามคืน ไอเราก็ไปแต่เช้าๆ จะไปดูซะหน่อย
    ช่างจำลอง(ช่างใหญ่)เดินมาหาบอกว่า สีเป็นไงบ้าง
    ผมก็ไม่ค่อยรุ้เรื่องสีก็บอก โหห งามเหมือนที่คิด
    แต่ พี่จำลองบอกว่า เดี๋ยวรอพี่โก้มาแล้วค่อยว่ากัน มันมีปัญหานิดหน่อย
    ไอผมก็นึกว่า ปัญหาไรวะ สีก็ดูดีออก แต่แค่ไม่มันวาวแค่นั้น
    ก็ถามช่างจำลองไปว่า ขัดแล้วมันจะขึ้นมันไหม พี่เขาก็บอกว่า มันส์แต่ยังไม่สุด
    ฝากระโปรงหน้า กำลังจะพ่นแบบหลังคาวันนี้ ไม่ได้ทำดำด้านๆแบบนี้นะ อิอิ

แล้วพี่โก้ อาผมก็ออกมาจากบ้านอีกฝั่ง เดินมาดูแล้วก็ นิ่งๆ ยืนดูเงียบๆแล้วก็
    เรียก ช่างจำลองไปคุย ผมก็ไม่รู้คุยอะไรกัน

ผมก้เดินไปหาพี่โก้ พี่โก้บอกว่า เห็นอะไรแปลกๆไหม
    ผมก็บอกไปว่า สีบ้างจุดมันดู ขุ่นๆ อะพี่
    พี่โก้ก็อธิบายว่า ทินเนอมันแห้งเร็วไป เดี๋ยวทำใหม่ !!
    พี่โก้อธิบายว่า ปกติรถทั่วไป จะพ่นสีแบบ แมทเทริค คือ
    พ่นสีไปแล้วค่อยพ่น แลคเกอ มันจะเป็น 2 layer
    แต่ของแบง เป็นแบบที่จะผสมสีกับทิเนอและแลคเกอ ลงไปใส่สีเลย
    สีจะแข็งแต่จะกันรอยได้มากกว่าสีทั่วไปแล้วสีที่พ่นคันนี้เป็นรุ่นใหม่
    พึ่งสั่งมา เดี๋ยวเรียกช่างเทคนิคสีมาดูว่าเกิดจากอะไร

เพราะ ตอนแรกที่ดูความสามารถของสีตัวนี้
    มันจะสวยมากๆ ขึ้นมันวาวมาก

ผมก็บอกไม่เป้นไรมั้งพี่เปลืองสี เปลืองเงินปล่าวๆ พี่โก้ก็บอกไม่เป็นไร
    เราเ็ป็นตัวแทนสี เครมได้สบาย....

รอต่อไป :cry:

อันนี้ เอากระจกข้างไปทำไฟฟ้ามาเรียบร้อยแล้ว อิอิ :D

สุดท้ายก็จอดรถรอช่างเทคนิคมาดู แล้วก็กลับบ้าน เศร้าต่อไป :cry:

2. coupe4wd

coupe4wd New Member Member

872
    18
    0
    รอกันต่อปายยยยย

3. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    กระจก ข้าง ใส่มอเตอร์อย่างเนียนอ่ะ เด๋วขอซื้อคืน อิอิ

4. thananonn

1,973
    34
    0
    อิอิ แบงก็แต่งขอบให้บางๆลงด้วย
    เดี่ยวให้ช่างแต่งให้สวยกว่านี้อีกหน่อย

ใครสนใจทำไฟฟ้า บอกได้นะครับ :D

5. TonGGy

TonGGy New Member Member

298
    3
    0
    ทำหลายรอบแบบนี้ งานต้องออกมาสวยแน่นๆเลยครับ

รอชมครับ :):)

6. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    รอชมคับๆ

7. Win...

Win... New Member Member

794
    10
    0
    สวยดีคับ ^^

8. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    เหลือง แดง ดำ สวยอะ:D:D

9. pondz

pondz Member Member

108
    12
    18
    ไม่หาไฟหน้าตัว lev มาเปลี่ยนด้วยเลยอะ..ไฟท้ายด้วย ทีเดียวเลย

ว่าแต่จะทำไรต่อไปเนี่ย...

10. GozilA

GozilA New Member Member

371
    2
    0
    สีสวยจังคับ:)

11. thananonn

1,973
    34
    0
    เพื่อนๆก็คิดเหมือนผมว่า สีมันสวยแล้ว
    แต่อาผมดิ ไม่ชอบ สั่งทำใหม่ เวงกำ

12. joejho27

joejho27 New Member Member

213
    2
    0
    โหว สีโดนมากเลยอะ สวยๆๆ

13. Mr.ram

Mr.ram New Member Member

156
    1
    0
    งาม.............................จริงๆ

14. Oakz

Oakz New Member Member

284
    20
    0
    รอชมรถสวย ครับ ^o^

15. pedmaster

pedmaster New Member Member

104
    0
    0
    ขอให้ได้สวยตาม ตั้งใจหมายครับ

16. *-* BENZ _ Si *-*

*-* BENZ _ Si *-* New Member Member

298
    6
    0
    เครื่องฝาแดง รถสีเหลือง อย่างแจ่มครับ

17. bestza

bestza New Member Member

2,475
    13
    0
    แหล่มแล้วพี่เราๆ ^_^

18. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    สีสวยครับ

19. pop96

pop96 New Member Member

825
    68
    0
    ไม่เห็นนานเปลี่ยนไปเยอะเลยคันนี้

20. thananonn

1,973
    34
    0
    สงสัยจะไม่ทันไปมีสติ้ง นอยเลย เดี๋ยวขับคันอื่นไปแทน
    - -'

21. Jingjo.Si.Dc5

Jingjo.Si.Dc5 New Member Member

298
    3
    0
    อยู่ใกล้ๆกัน รถเสร็จแล้วขับมาให้ชมบ้างนะ:)

22. Hayabusa

Hayabusa New Member Member

494
    37
    0
    "รถสีเหลือง กับเครื่องฝาแดง"

เข้ากันจริงๆ

23. Tuned by Tommy

Tuned by Tommy New Member Member

766
    29
    0
    รอดูความสุดครับ สวยแน่ๆ

24. bestza

bestza New Member Member

2,475
    13
    0
    รอๆๆๆๆ สวยแน่อนอนพี่เราๆ

25. Mink_si

Mink_si New Member Member

430
    19
    0
    สวยดีนะ สีมันสด ดีจัง

26. papaman

papaman New Member Member

53
    4
    0
    รถเหลือง เครื่องแดง

ดูดีมีสกุลมากๆ

รอชมเวอร์ชั่น 100% ด้วยคนครับ

27. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)

สิ่งที่ตกใจมิใช่เรื่องสี ตกใจคำว่า "เดี๋ยวเรียกพี่โก้มาดู" เย้ย! ตกใจนึกว่า...

แต่รถสีสวยดีนะ เสียดายที่ต้องพ่นแก้สีใหม่ เข้าใจความรู้สึกที่รถเสร็จไม่ทัน

เพราะว่าเราก็ซ่อมเสร็จไม่ทันเหมือนกัน ยังไงก็ไปมีตติ้งด้วยกันน้า:D

28. @nice car

@nice car New Member VIP

436
    19
    0
    รบกวนสอบถามหน่อยคร้าบ

ทำอู่ชื่อ อะไรครับ อยู่แถววไหนครับ

เห็นใส่ใจรายละเอียดดี กำลังจะทำสีพอดีครับ

29. thananonn

1,973
    34
    0
    อู่สี car in color ครับ
    อยู่ ซอย โชคชัย 30

เบอร์เจ้าของอู่
    081-812-2412
    ชื่อ พี่โก้

30. Chay_coupe

Chay_coupe New Member Member

147
    11
    0
    ของพี่ก็เข้าทำเมื่อสองสามวันครับแบงค์ เซ็งผู้จัดการอู่มาก โชคดีที่รู้จักกับเจ้าของอู่ วันหลังจะมาโพสต์ให้ฟังในบอร์ดครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้