ถามเรื่องการเปลี่ยนยางหุ้มเพลาล้อหน้า

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย mailgu.16, 11 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mailgu.16

mailgu.16 New Member Member

48
    5
    0
    อยากพี่ๆว่ายางหุ้มเพลาขับขอผมมันแตกจะอันตรายมากถ้ายังไม่ได้เปลี่ยนตอนนี้ไม่คับและถ้าเปลี่ยนจะประมาณเท่าไหร่ กะว่าจะมาเปลี่ยนหลังสงกรานต์นะคับ

2. tit_satit

tit_satit New Member Member

109
    26
    0
    ยางหุ้มเพลาขาด ถ้าปล่อยไว้อาจทำให้มีเศษฝุ่น เม็ดทราย เข้าไปติดค้างที่หัวเพลาขับ ทำให้เกิดเสียงดังเวลาเลี้ยว ดัง ก๊อก ๆ ๆ ๆ ได้ซึ่งจะทำให้ต้องเปลี่ยนเพลาขับไปด้วยน่ะครับ....เสีย 2 ต่อ

3. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    ถ้าเพิ่งเริ่มขาด นิดหน่อย ยังมีจารบีเหลืออยุ่ ถ้าไม่ได้ขับเร็ว
    หรือไปไก ลมากก็พอทนครับ หลังสงกรานต์ ค่อยเปลี่ยนก็ทันครับ

หัวหนึ่งเปลี่ยนยาง ก็ไม่กี่ร้อยบาทครับ ไม่ต้องเข้าศุนย์นะแพง
    แต่ก็ทนกว่าหน่อย เปลี่ยนร้านข้างนอกเอาถูกว่าครับ

4. LitTle_Eye

LitTle_Eye New Member Member

355
    12
    0
    ผมเปลี่ยนที่อู่ Auto Way มาครับ 500 บาท ขาดนิดขาดหน่อยก็เปลี่ยนไปเถอะอย่าทิ้งไว้เลย เพราะเพื่อนผมก็ขาดแล้วทิ้งไว้
    ทุกวันนี้วิ่งดังกุกๆๆๆๆๆๆๆ เลยครับ ต้องเปลี่ยนเพลา

5. ping0168

ping0168 New Member Member

210
    11
    0
    ยางหุ้มเพลา 380 บาท ครับอย่างดี ผมพึ่งเปลี่ยนมา4อัน
    เเถมเปลี่ยนหัวเพลาอีกหนึ่งหัว 1742 บาท ของเกรดโรงงานอ่าครับ
    ผมว่าทางที่ดีอย่าปล่อยไวนานนะครับ ถ้าหัวเพลามาไม่ดีขึ้น มาล่ะโดน2ต่อเลยแล้วอีกอย่างหุ้มเพลาตัวไหนใกล้ขาดก็เปลี่ยนไปเหอครับ ไม่กี่ร้อยเอง^^

ลืมบอกไปผมทำที่Bear R

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 เมษายน 2009
  6. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    สงกรานต์ร้านปิดอะครับ คงต้องรอหลังสงกรานต์
    ถ้าสามารถหาได้ ก็จัดปายครับ

7. 10 SEC.

10 SEC. New Member Member

577
    26
    0
    ขับผ่านฝุ่น ทราย น่ากลัวครับ

เพราะมันจะติดกับจารบี เข้าไปในกะโหลกหัวเพลา

รีบซ่อมก่อนบานปลายดีกว่า

8. Thepop22

Thepop22 Member Member

325
    5
    18
    รีบเปลี่ยนครับ เดี๋ยวเพลาเสีย ของผมขาด แต่ไม่ได้สังเกตุว่านานแค่ไหน ตอนนี้เลี้ยว มีเสียงแล้ว
    ขับเข้าโค้ง หมุนพวงมาลัยเยอะ ก้อมีเสียอื้อๆด้วย อย่าปล่อยไว้ครับ ขอบอก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้