ใน Club มีใครติด XENON บ้างคับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย ooTToo, 1 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ooTToo

ooTToo New Member Member

73
    1
    0
    พอดีพึ่งไปซื้อมา แต่ร้านที่ซื้อมาเค้าไม่รับติดตั้งให้ จึงต้องมาติดเอง ปรากฏว่าผมหาจุดยึด บาลาสไม่ได้ เลยอยากรู้ว่า เพื่อนๆ ยึดกันตรงไหนคับ

ขอบคุณคับ

2. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    เอาแบบผมก็ได้ครับ ใต้ไฟหน้า ต้องถอดกระจังกะกันชนหน่อย มันออกแบบมาพอดี ตรงรุ่นๆ :D :D

ปล.ไม่ต้องห่วงเรื่องน้ำ เพราะกล่องพวกนี้ซีลมาดีมาก แช่น้ำทั้งตัวยังเปิดติดเลย

3. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    แล้วแต่ ว่าจะเอาให้ดูสวยก็ต้องหาที่แอบๆ
    แต่จะยากตอนถอดหน่อยนะครับ

ทั้งซ้ายขวา ผมจะไปแถวๆ โครงเหล็กโช๊คอะครับ

4. Mink_si

Mink_si New Member Member

430
    19
    0
    เอา เคเบิลไท้ รัดไว้ ใต้ คานหน้ารถครับใกล้ๆ ไฟหน้าเลย

5. SuperSohc

SuperSohc New Member Member

232
    0
    0
    รบกวนถามหน่อยคับ

ว่าซื้อที่ไหนกัน ราคาเท่าไรคับ

แล้วของเป็นไงมั่ง ใช้งานได้ปกติรึป่าวคับ

พอดีว่ามันมีเยอะเหลือเกินคับ เลือกไม่ถูก

ขอบคุณคับ

6. 10 SEC.

10 SEC. New Member Member

577
    26
    0
    ติดบริเวณคานข้างหม้อน้ำทั้งสองด้าน

ใช้ของระดับกลาง ๆ ราคากลาง ๆ ประมาณ 3 - 4 พัน

เพราะมีรับประกัน 1 ปี อยู่แล้ว

หลอดไฟจะมีอายุการใช้งานแตกต่างกันออกไป นับเป็นชั่วโมง

ขึ้นกับคุณภาพของหลอด สั่งในเนท หรือ ไปคลองถม ก็ได้

7. Mink_si

Mink_si New Member Member

430
    19
    0
    ผมเชียรของ Toyota ครับ

ยี้ห้อ kaito ใช้ดี ทนมาก ไม่มีปัญหา

ราคามือสองอยู่สัก 2500-3000 ไม่รวมหลอด หลอดก็ใช้ของ p4 ก็ได้ พันกว่าบาท

8. Charrotte

Charrotte New Member Member

794
    11
    0
    แหล่มเรย พวกบัลลาาสของ bmw นี้ใช้ของอะไรอ่ะ ครายรุ้บ้าง

9. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)

น้องวาก็ใส่อยู่ แต่จำยี่ห้อไม่ได้อะคะ

ถ้าสนใจก็บอกเพราะราคาไม่แพงและก็ดูแลดีด้วยคะ ติดตั้งให้พร้อม

ปล.ไม่รู้ว่าเบอร์ติดต่อยังอยู่รึป่าว ติดมานานละเหมือนกัน ถ้าสนใจจะลองหาให้นะ

10. *-* BENZ _ Si *-*

*-* BENZ _ Si *-* New Member Member

298
    6
    0
    แสงสวยๆ ต้องคู่กับรถหล่อๆ จัดไปครับ

11. ooTToo

73
    1
    0

ขอบคุณทุกๆ ท่านมากคับ ได้ไอเดียแล้วคับ ว่าจะติดตรงไหน ของผมซื้อมาราคา 3600 บาท จำไม่ได้ว่าของยี้ห้ออะไร ซื้อที่อาคารศรีวรจักร ชั้นใต้ดิน ร้านหัวมุม ตรงข้ามลิพท์ และ ถ้าให้ร้านติดตั้งให้ อีก 500 เลยว่าจะติดเองดีก่า

เดียวตอนตินจะถ่ายรูปมาให้ดูแล้วกัน

เออ...ตอนไปซื้อ ผมเดินดูของร้านอื่นๆ มีหลายราคา แต่ชิ้นงานไม่เนียน สู่ตัวที่ซื้อมาไม่ได้
    :D:D

12. My_Mint

1,617
    9
    0
    อย่าลืมตั้งไฟต่ำ ให้ต่ำอีกหน่อยนะครับ จะได้ไม่แยงตาเพื่อนร่วมทางมากเกินไป :) :)

ลืมบอกให้ซื้อแค่ 8,000 K ก็พอ ม่ะรู้ซื้อกี่k มาอ่ะ

13. ooTToo

73
    1
    0

8000 K คับผม :D

14. joejho27

joejho27 New Member Member

213
    2
    0
    ผมซื้อมา 2,000
    12000K มี 2 ใส้
    ไฟต่ำเป็นสีขาว ไฟสูงเป็นสีปกติ คลองถมคับ รับประกัน 1 ปี

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 4 เมษายน 2009
  15. Wakita(Wa)

1,622
    21
    0

เย้ย!! ทำไมถูกเกินอะคะ รวมหลอดด้วยรึป่าวคะ??

16. joejho27

joejho27 New Member Member

213
    2
    0

โทษทีคับ ไม่ใช่ 1900 คับ จำผิด 2000 คับ :D:Dรวมหลอดไฟด้วยคับ

17. Wakita(Wa)

1,622
    21
    0

เอารูปมาให้ชมคะ:D

18. ooTToo

73
    1
    0

ขอบคุณน้องวา มากคับ ชัดเจนเลย แต่เซ็งสุดวิ่งไปร้านเพื่อน เพื่อจะใส่สักหน่อยช่างดันขับมอไซต์ชนคน เลยมาติดตั้งให้ไม่ได้ จะทำเอง ก้อไม่มีเครื่องมือ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 4 เมษายน 2009
  19. ooTToo

73
    1
    0
    มา update คับ หลังจากได้เปลี่ยนเป็นซีนอนแล้ว ตอนถอดกันชนตอนเเรกนึกว่ายาก พอลงมือทำแล้วไม่ยากอย่างที่คิด แต่ตอนใส่ขั่วไฟ ต้องใส่ให้ถูก ถ้าไม่ถูกไฟจะไม่ติด แต่ว่าไฟที่ผมซื้อมามันเป็นแบบ ไฟสูง-ต่ำ อยู่ในหลอดเดียวกัน แต่ตอนนี้มีปัญหาที่ยังไม่ได้แก้ คือ ไฟจะสูงเกินความเป็นจิง เดียวพรุ่งนี้จะลองใช้ไขควง ปรับตั้งไฟให้ต่ำลงมา ไม่รู้ว่าจะปรับได้ต่ำเท่าไหร่ หรือใครมีวิธี รบกวนบอกต่อด้วยคับ

อิอิ ......... ขอบคุณคับ ;)

20. My_Mint

1,617
    9
    0
    ใช้ไขควงปากแฉกหมุนปรับที่หลังโคมเลยครับ ลองปรับดู ขันไปทางไหนไม่แน่ใจ หันหน้ารถเข้ากำแพงห่างประมาณสองเมตร ตั้งไฟต่ำให้อยู่ระดับหัวเข่าเราเองอ่ะ ลองดู

ถ้าขับสวนทางกับชาวบ้าน ไม่โดนกระพริบไฟสูงใส่ ก็โอเคผ่าน เอิ้กๆ :D

21. ooTToo

73
    1
    0

เดียวลองทำดูคับ ขอบคุณคับ :D

22. TonGGy

TonGGy New Member Member

298
    3
    0
    อยากได้ ซีนอนอ่า

แต่ถ้าติดแล้ว มันจะฟุ้งไหมครับ

กลัวไปแยงตาคนอื่นเหมือนกันครับ

23. ooTToo

73
    1
    0

มันฟุ้งแน่นอนคับ แต่ถ้าเราใช้โคมไฟที่มี เลนท์แบบรถรุ่นใหม่ๆ มันจะไม่ฟุ้งคับ :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้