แวคคัมแอร์เครื่องคาบูร์

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย CSspeed [ boy89 ], 9 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. CSspeed [ boy89 ]

CSspeed [ boy89 ] New Member Member

2,509
    3
    0
    แวคคัมแอร์เครื่องคาบูร์หาซื้อได้ที่ไหนครับ
    ราคาประมาณเท่าไร ถ้าไม่มีของตรงรุ่น
    เอาของรุ่นไหนมาแปลงใส่ได้บ้างครับ
    ของผมเสียอะครับ รอบเครื่องนี่กระตุกมากครับ
    เวลาเปิดแอร์ :cry::cry:

2. แวกกัมเดิมมันเป็นไรครับ ถ้าเสีย เสียที่ตัวไหนครับ ...........มันจะมีสองส่วน 1.ตัวปิด เปิด ท่อลม ตอนแอร์ทำงาน อันนี้เป็นไฟฟ้า หาของ โตต้าใส่ได้สบายครับ ส่วนอีกตัวจะเป็นคันชักที่ไปดันลิ้นปีกผีเสื้อ นั้นหาซื้อลูกยางมาเปลี่ยนได้ครับ ถ้าลมดูดมาแล้วมันไม่ดึงอะครับ ..............ลองดูครับ :)

3. CSspeed [ boy89 ]

CSspeed [ boy89 ] New Member Member

2,509
    3
    0
    ขอบคุณครับน้าเดย์
    เดี๋ยวถามช่างอีกทีว่าเสียตัวไหนครับ

4. Aui_Acc88

Aui_Acc88 New Member Member

2,164
    10
    0
    ใช่ตัวด้านหลัง อ่ะป่าวที่มีท่อ 3 ทางอ่ะ

ถ้าใช่ เบิกศูนย์ เจ็ดร้อยกว่าเลยครับ ผมจัดมาแล้ว เยี่ยมเลย

5. THUM AC 89 MOVE

THUM AC 89 MOVE New Member Member

283
    5
    0
    ตอบ

ลองถอดสายเว็คคั่มแอร์แล้วลองสตาท์เครื่องดูว่ามีลมดูดออกจากท่อเว็คคั่มแอร์หรือเปล่าถ้าไม่มีลมดูดแสดงว่าเสียอะไหล่นี่ไม่แน่ใจว่ามีมือสองหรือเปล่านะส่วนใหญ่ก็ขายยกคาร์บูเลยไม่แยกขายสั่งศูนย์ก็ไม่รู้ยังมีอยู่หรือเปล่านะ

6. CSspeed [ boy89 ]

2,509
    3
    0
    ขอบคุณครับ
    ตอนนี้ก็แก้ปัญหาเฉพาะหน้าไปก่อน
    คือตั้งรอบเครื่องให้สูงขึ้นครับประมาณ 1300 พอเปิดแอร์
    รอบเครื่องตกลงมาเหลือ 1000 รอบ เครื่องนิ่งดีครับ
    ไม่สั่นเป็นเจ้าเข้าแล้ว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้