เสวนาภาษากันสาด กับ นายjigoro !!!!!

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย JiGoRo, 10 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. JiGoRo

JiGoRo New Member Member

257
    4
    0
    พอดีได้กันสาดมาครับ ติดไปแล้วเจอปัญหาก็แล้ว มือแหกก็แล้ว เลยได้วิติดมาอาจจะซ้ำกับวิธีทีติดของเพื่อนๆนะครับ แต่ขอบอกว่าที่ นครศรีฯนี่หาคนติดยากจริงๆ
    เริ่มด้วยแบบที่1 ดึงยางขอบกระจกออกมา แล้วใส่กิ๊ปล๊อคกันสาดเข้าไป (วิธีนี้จะยึดน๊อดตรงกิ๊ปไม่ได้นะครับ)แล้วก็ใส่ยางเข้าไป เหนื่อยจริงๆครับเพราะพื้นที่มันจำกัด)
    ผลที่ได้คือ เวลาขับจะมีเสียงลมและเสียงฮื้อๆในรถผอันนี้ยืนยันครับเพราะผมชอบขับรถเสียงเงียบๆเลยจับความรู้สึกได้
    เนื่องจาก ขอบยางที่เราใส่ไปปิดไม่สนิทนั่นเอง

แบบที่2 เพิ่งได้เมื่อตอนเย็น คือ ยอมเสียงถอดกิ๊บออกข้างละ5 ตัว(เพราะได้มาเป็นของ ใช้แล้วและค่อนข้างเก่าครับ แต่เอามาผ่านกรรมวิธีขัดคราบน้ำค้างออก ถอดขอบยาง ใส่กิ๊ปไปก่อน แล้วจึงใส่กันสาด แยดหมุดครับ
    ผลที่ได้ ตอนนี้ทดสอบแบบใส่กิ๊ปแต่ยังไม่ใส่กันสาด คือเสียงเงียบเหมือนเดิมครับ ไว้พรุ่งนี้จะลองใส่กันสาดดูว่าเสียงจะเป็นยังไง

ส่วนใครมีปัญหาอะไรตอนใส่กันสาดลองมาโพสแลกเปลี่ยนกันดูนะครับ

2. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    น่าจะเงียบครับ ผมก็ใช้วิธีที่ สอง ครับ

3. bookSI

bookSI New Member VIP

1,237
    51
    0
    วิธี 2 เหมือนกันครับ

4. Mr.ram

Mr.ram New Member Member

156
    1
    0
    ต้องกลับไปแก้ใหม่ซะแล้ว.........................ตอนนี้ใส่แบบวิธีที่ 1 อยู่ มีเสียงเข้ามาบ้าง

5. pedmaster

pedmaster New Member Member

104
    0
    0
    เพิ่งเบิกมาพอดีเลย 2140 บาท ถ่ายรูปวิธีติดมาให้ดูจะดีมากเลยครับอิอิ

6. *-* BENZ _ Si *-*

*-* BENZ _ Si *-* New Member Member

298
    6
    0
    เข้ามาเก็บข้อมูลครับ หุหุหุ รถผมก็มีเสียงนิดๆเหมือนกัน ไม่แน่ใจว่ารางยกกระจก รถผมมันดันขึ้นสุดหรือเปล่า มีเสียงนิดหเหมือนกันครับ

7. JiGoRo

257
    4
    0
    อัพเดทครับ วันนี้
    วิธีที่2 ใส่กันสาดแล้วลองวิ่งดู
    ผลที่ได้ ไม่มีเสียงลมเข้า ไม่มีเสียบอื้อ ค่อนข้างเงียบครับ
    แต่ตอนใส่ดันทำหมุดตกเข้าไปในรถ หาไม่เจอ ลองถอดเบาะมาดูก็ไม่มี เอาละในใจคิดละอาจตกลงไปในรอยแตกของแผงประตู
    กำ รื้อมาแล้วไม่มีอีก เฮ้อ หมดหวังที่จะเจอครับ T^T
    ใครพอทราบว่าของศูนยืมีขายแยกป่าวครับ หมุดที่ใช้ยึดกิ๊ปเข้ากับกันสาดอะ

8. JiGoRo

257
    4
    0
    เอ๋ๆๆ ของศูนย์ไม่มีใบคู่มือมาให้เหรอครับ ผมเคยเบิกของJazzมา มีคู่มือพร้อมรูปเลยนะครับ
    เอาเป็นว่าถ้ามีผมรบกวนพี่ช่วยเอามาโพสหน่อยนะครับ คนที่จะแก้ใหม่หรือคนที่ไปซื้อมือสองมาจะได้ติดตั้งอย่างถูกวิธี:D

9. pedmaster

pedmaster New Member Member

104
    0
    0
    มีครับ แต่มะมีสแกนเนอร์อะจิ ถ่ายมือถือได้มะ

10. JiGoRo

257
    4
    0
    เค พี่
    ถ่ายมาชัดๆนะ จะทำ .pdf เก็บไว้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้