ด่วน................ครับ รบกวนขอคำแนะนำ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย ac.design09, 8 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ac.design09

ac.design09 New Member Member

0
    0
    0
    ด่วน................ครับ รบกวนขอคำแนะนำ
    พอดี นำรถไปติดแก๊ส....โช๊ค และช่วงล่างท้ายเวลาขึ้นเนิน นิ่มถึงย้วย มากผิดปกติ
    .................มีวิธีแก้ อย่าไรบ้างคร๊าบ
    ปล.ลืมบอกครับ.................sunny neo 2004 ขอบพระคุณมากคร๊าบ

2. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    เปลี่ยนโช๊ค หรือว่า อัดน้ำมันข้างหลังให้มันแข็งขึ้น

เพราะว่า น้ำหนักถังแก๊ส ที่เพิ่มมากขึ้น ทำให้ ช่วง

ยุบตัวมีมาก พอจังหวะกระเด้งกลับ ก้อเลยเยอะเป็นพิเศษ

มันก้อเลย ดึ๋งดั๋ง ๆ อิ.......อิ :D:D:D:D

3. ac.design09

ac.design09 New Member Member

0
    0
    0
    รบกวน อีกนิด คร๊าบ...........โช๊คยี่ห้อ ราคา อะไรพอได้บ้างครับ...ร้านไหนครับ ขอบพระคุณมากคร๊าบ

4. SR-FA-DAM

8,331
    913
    0
    โช๊คอัพ แต่ง มีหลายสำนัก อันนี้ไปสืบหาเอาเองครับ ว่ามียี่ห้อไหน

ราคาเท่าไรยังไง ปรับหนึดกี่ระดับ หรือว่าจะเป็นร้านซ่อม - อัดโช๊ค

มีอยู่หลายที่ แต่ถ้าให้แนะนำ ก้อโช๊ค แต่ง จบ ง่ายกว่าครับ :D:D:D:D

5. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    ตาม Super พี่ติ่งไปค๊าบบบ อิอิ....
    จบแบบไม่ต้องสงสัยยยยย... :D:D:D

6. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    ตามบิ๊กติ่งไปครับ หรือให้ดีนะ กระบอกเขียวๆในรูปตาคนข้างบนนั่นก็จบเหมือนกันนะครับ อิอิอิ

7. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
  8. balloon B12

balloon B12 New Member Member

70
    26
    0
    มีใครพอทราบไหมครับว่า TEIN ใส่ B12 ยังหาได้อยู่ไหม ทั้งของใหม่และของเก่าอ่ะครับ

9. SR-FA-DAM

8,331
    913
    0
    ของใหม่ และเก่า ยากทั้งนั้น :D:D:D:D

10. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    ถ้าเป็น ไต้หวัน ยังพอมีลุ้น :D:D:D:D

11. pumkinseeds

pumkinseeds New Member Member

713
    9
    0
    ผมใส่โช๊ค A32 + สปริงโหลด ก็โอเคนะครับ ไม่โด่งมาก เป็นแนวทางสำหรับคนงบน้อย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้