ลำโพงซับ 4 นิ้วมีไหมครับ..

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย Dave_Crub, 8 มกราคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Dave_Crub

Dave_Crub Member Member

34
    1
    8
    พอดีไปได้ท่อพีวีซี.. ขนาด ภายใน4 นิ้วมา ยาว 30 ซม.. เห็นจะได้....เลยเกิดความคิดพิเลนๆ....กะเอามาทำซับแบบบาซูก้า...ทีนี้ไม่แน่ใจว่าลำโพงซับแบบ 4 นิ้ว มันมีไหมอะ...เคยเห็นแต่ 6 นิ้ว..ที่มีขายสำเร็จรูปก็ไม่เคยวัดว่ากี่นิ้ว....
    ....แล้วก็กะจะเอาแอมป์ที่มันอยู่ในลำโพงคอมพิวเตอร์..มาแปลงใส่..มันจะขับไหวมะ...ตอนแรกกะว่าจะใช้ลำโพงที่มากะคอมพ์แต่ดูไปดูมา..มันเป็นเสียงกลาง...อดเลย.....
    ...ถ้าใครมีหนทางโมดิฟายแบบอื่นๆ..ก็แนะนำได้เลยครับ.....คันไม้คันมืออยากทำจะแย่แล้ว....

2. benzd

benzd New Member Member

311
    4
    0
    บ้านหม้อน่าจะมีนะครับ ผมเคยทำโดยเอาลำโพงของรถฟอจูนเนอร์มาใส่เสียงเบสดีแต่เปิดดังแล้วแป๊กครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้