เสียงแกร๊กๆ เวลาBoost

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย Overdose, 4 มกราคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Overdose

Overdose New Member Member

21
    0
    0
    เครื่องEVO2น่ะครับ
    คือเวลากดboostมา ตอนรอบจัดๆประมาณเกียร์2 กับ3
    ผมจะได้ยินเสียงแกร๊กๆ คล้ายๆเสียงโลหะกระทบกัน (เฉพาะตอนรอบสูงๆ)
    ไม่รู้ใครเคยเป็นเหมือนผมเปล่า?
    น่าจะเป็นอะไรอ่ะครับ:confused:

2. -Ome-

-Ome- Member VIP

138
    1
    18
    อาการเขกครับ อาจจะน้ำมันบาง

3. mr_ake

mr_ake New Member Member

18
    0
    0
    น่ากัวคับ ถ้าน้ำมันบางอ่ะ

4. Mr.Dolla

Mr.Dolla New Member Member

141
    1
    0
    น้ำมันบางๆผมว่าน่าลุ้นมากกว่าน่ากัวน่ะครับ อิอิ :cool:

5. Fluid

Fluid New Member VIP

1,214
    57
    0
    ลองแก้ง่ายๆ โดยปรับ Regulator ให้อั้นน้ำมันไหลกลับหน่อย อาจช่วยได้บ้าง

6. minn

minn New Member Member

44
    0
    0
    ระวังลูกสูบกลับญี่ปุ่นนะคับ ไล่หาดีหว่าอะไรผิดปกติ :)

7. Overdose

Overdose New Member Member

21
    0
    0
    ขอบคุณคราบ...:)

8. tuy_kratingdang

tuy_kratingdang New Member Member

13
    1
    0
    ลดองศาการจุดระเบิดลงก็หายแล้วครับ

9. Fluid

Fluid New Member VIP

1,214
    57
    0
    อาจารย์ มาตอบเอง 555

10. pingpong

pingpong New Member Member

205
    4
    0
    วาล์วเขก
    ไฟแก่ หรือไม่ก็น้ำมันไม่พอ

11. โอ๊ต MIDWAY

โอ๊ต MIDWAY New Member Member

496
    7
    0
    ขอบคุณครับ......แล้วการปรับตั้งองศาไฟของEVO 2 เนี๊ยะ....ยึดหลักการยังไงครับ........เช่น หมุนตามเข็มนาฬิกาเป็นไฟ อ่อน...........และ....ย้อนเข็มนาฬิกาเป็นไฟ แก่....หรือเปล่าครับ..........รบกวนผู้รู้ตอบด้วยครับ.....เพราะผมจําไม่ได้ อ่ะครับ..........และถ้าตั้งไฟแก่...สิ่งแรก ที่จะพัง คือ...หัวเทียน หรือเปล่าครับ.....................ขอบคุรครับ

12. jack_motec

jack_motec Guest

0
    0
    0
    ช่วยตอบครับ

ก่อนอื่นเช็คแรงดันของระบบนำมันและเเรงดันของปั้มติก,เสียก่อนและตัวสอบจุดอื่นเช่นไฟแก่หรือเปล่า,ระยะความห่างของหัวเทียน......แต่ถ้าเป็นไปได้ควรไล่เช็คอย่างละเอียดทุกขั้นตอนเป็นดีที่สุดครับเพื่อไม่ให้เกิดความเสียหายต่อเครี่องยนต์นะครับใ............

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้