กล่องนี้มีไว้ใช้ประโยชน์อะไรครับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย suttilucks, 26 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. suttilucks

suttilucks New Member Member

20
    0
    0
    กล่องนี้มีไว้ใช้ประโยชน์อะไรครับ

ถ่ายมาอีกมุมครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 26 มีนาคม 2009
  2. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ผมมองไม่ออกเลยครับ
    ปกติบริเวณนั้น นอกจากท่อพลาสติกดักอากาศเข้ากรองเดิมๆโรงงาน แล้วไม่มีกล่องอะไรเลยครับ

3. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    กล่องพักอากาศครับ
    มันช่วยชดเชยอากาศในตอนยกครันเร่ง แล้วกดคันเร่งใหม่

4. smegal

smegal New Member Member

755
    9
    0
    หมอก้องความรู้แน่นจริงๆทีแรกก็คิดอยู่เหมือนกันว่าน่าจะไว้พักอากาศ แต่คิดไปว่าน่าจะไว้ให้อากาศที่แรงดันสูงในท่อไอดีไหลเข้าไปเพื่อลดแรงดันเวลายกคันเร่งป้องกันแกนเทอร์โบพังไวเหมือนโบออฟ:):):)

5. suttilucks

20
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ ...ผมก็คิดว่าเป็นกล่องพักอากาศเวลาถอนคันเร่งเหมือนกัน แต่ของผมช่างเค้าอุดไปเลยครับ:cry:

6. aeo@scb

aeo@scb New Member Member

874
    6
    0
    มี ดีกว่า ไม่มีครับ.......ผมลองแล้วทั้ง 2 อย่าง......ตามที่ก้องว่าเลย......ความต่อเนื่องดีกว่า.......แต่ เทอร์โบ และ โบว์ออฟ ต้องเดิมๆ STD โรงงานน่ะครับ...................:cool:

7. suttilucks

20
    0
    0
    ขอบคุณ,,มากครับ..ถามอีกนิดครับ มันจะมีผลตอนเราถอนคันเร่ง แล้วเร่ง...มันจะต่อเนื่องกว่าเยอะมั้ยครับ

8. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    ถ้าอุดไปแล้วก็ชั่งมัน ผมว่ามันรู้สึกไม่มาก

9. suttilucks

20
    0
    0
    ผมลองเอามาใส่รถผมแล้ว..แต่มันมีรูที่กล่อง2รูเล็กๆเวลาบูทมาเหมือนมีเสียงลมออกมาจากรูที่กล่อง ไม่รู้ว่ากล่อง STD จะมีรูที่กล่องมั้ยครับ ไม่รู้เจ้าของเดิมเจาะไว้ยึดกับตัวรถหรือว่าเป็นรูให้ลมดูเวลาเหยีบคันเร่งซ้ำ รบกวนถามอีกนิดครับ ขอบคุณครับ

10. aeo@scb

aeo@scb New Member Member

874
    6
    0
    รู 2 รู.......น่าจะเกิดจากน๊อต ขายึดไม่ครบหรือหายไป หรือเปล่า ลองดูรูปประกอบ......ลองอุดดูครับว่าฟิลลิ่งการขับดีขึ้นหรือเปล่า..........................:D

11. KONGKUB

2,256
    14
    38
    มันต้อ
    ไม่มีรูรั่วครับ
    ถ้ามีก็คือท่ออินเตอร์รั่ว

12. suttilucks

20
    0
    0
    ขอบคุณครับเดี๋ยวลองดูอุดดูอีกทีครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้